PDA

View Full Version : lỗi công VGA trên card màn hình

kimdoan2212
09-04-2012, 23:44
Máy nhà em đang cài win 7 32 bít . cấu hình : CPU G850, main giga h61 , card màn hình 220 Gt.
Thỉnh thoảng máy nhà em tắt đi xong lúc bật lên thì màn hình k nhận từ cổng d-sub ở card màn hinh nhưng cổng vga trên main thì vần dùng được, để 1 lúc sau cắm lại cổng kia thì lại được, hiện tượng này lặp đi lặp lại rất nhiều lần rôi. Dây cable và cổng trên card màn hinh đều k vấn đề j ( đồ mới cả ). Hiện tượng trên chỉ sảy từ lúc em cài win 7. Các bro giải thích hộ em hiện tượng trên với. Nhân tiện cho e hỏi tại sao cái win 7 cứ tháo jack loa trên main ra thì lại tắt máy đột ngột ( vì em hay chuyển từ loa máy tính ra ra amly nghe nhạc cho đã :D )

nino
09-04-2012, 23:57
chắc bác phải lên trang chủ tìm driver cho cái win 7 cài thêm coi sao, cái main G41 của mình ở nhà đĩa driver kèm theo máy cài sound win 7 không nhận mới ác :emlaugh:

thanhtuanforever
10-04-2012, 00:22
Bạn thử xem lại cổng cắm thanh card hình của trên main board bạn xem xó lỏng lẻo không.

tại sao cái win 7 cứ tháo jack loa trên main ra thì lại tắt máy đột ngột ( vì em hay chuyển từ loa máy tính ra ra amly nghe nhạc cho đã )
thế là sao? mình cũng đang dùng win 7 và cũng hay nghe nhạc trên loa thùng. Lúc thì cắm jack của headphone lúc thì cắm jack để nghe với loa ngoài nhưng chưa khi nào thấy máy Restart lại cả.