PDA

View Full Version : Không copy, paste.delete được nguyên một phân vùng

luongchinh
09-04-2012, 17:57
Tình hình là em nhận được cái ổ cứng của khách, mang về quét virus thì chỉ ra 4 con trojan. Ổ cứng này chia làm 3 phân vùng, hai phân vùng win và setup thì bình thường, nhưng ổ tailieu thì baó full và bị lỗi như này: Muốn xóa file thì phải dùng unlocker, move không được, di chuyển không xong, một số thư mục click vào thì access denied, báo not accessible. Bác nào có cách chẩn đoán giúp em với, cái phân vùng bị lỗi này lại chứa nhiều tài liệu của khách, một số tài liệu em muốn giữ lại và có toàn quyền full control, có cách nào không các bác? Google cả chiều không xong.

luongchinh
10-04-2012, 09:10
Up, hình như chưa có cao thủ nào ở đây hay sao nhể?

kiettt
10-04-2012, 09:19
Máy của khách là máy lẻ dùng ở nhà hay máy của cơ quan (có join domain) ? Khách có dùng những chương trình protect files không ? Mấy chuyện đó bạn phải hỏi cho kỹ chứ hơi đâu mà mò mẫn, lơ mơ hư hết đồ của người ta.

Máy đặt chế độ encryption, chỉ cần user đổi password là khỏi mở luôn, quyền admin trong trường hợp đó chả ích lợi gì.

luongchinh
10-04-2012, 11:55
Đây là máy lẻ không có mạng nào cả. kiểm tra thì không có. Mà vì nó báo full nên em xóa bớt đi thôi. Em lắp ổ cứng vào máy khác cũng vẫn vậy.

zenlost
10-04-2012, 12:59
Kiểm tra hay hỏi khách xem có dùng 1 phần mềm thứ 3 khóa lại không, hoặn dùng linux mở thử xem thế nào nha bạn