PDA

View Full Version : Vnn1269

pokho
12-03-2007, 19:52
mấy bạn ui tui mới cài lại hệ điều hành winxp sau khi cài xong tui mún gắn vào faxmodem để lên mạng vnn1269. nhưng khi gắn vào xong tui ko bít làm thế nào để lôi bỉu tượg vnn1269 ra(để way số lên mạng) chỉ tui nha. zới lại chỉ tui cách bung file ghosh và tạo file ghosh lun nha . một lần nữa xin cám un.

khoabeo108
12-03-2007, 20:03
Để hiện được biểu tượng của modem, thì phải cài driver cho nó.
Việc tạo và bung file ghost ko khó, nhưng cần thao tác chính xác. Trên diễn đàn có rất nhiều bài viết cụ thể rồi, bạn có thể tìm và tham khảo!

pokho
13-03-2007, 14:00
mình bít là fải cài driver nhưng mà làm thế nào mới được. nhưng dù sao cũng cám in bạn nha.

nino
13-03-2007, 18:36
đúng rồi thì phải cài cái fax modem trước sau đó mới tạo acc vnn1269.
Cài driver fax modem bạn cài được không?
- Start/settings/control panel/Add hardware rồi add phần cứng là cái faxmodem... sau đó dẫn đường dẫn đến đĩa chứa driver...
Sau khi cài faxmodem xong thì cài acc vnn1269:
- Start/settings/Network Connections/create a newconnection....
chọn mã quốc gia 84, quay số 1269, acc và pass là vnn1269.
Hy vọng thành công!!
Xài 1269 phải tốn tiền nét (hình như 290 đồng/phút... hay bao nhiêu đó quên rồi) và cước điện thoại nội hạt, hơn thế nữa khi xài nét điện thoại sẽ bận và tốc độ truy cập cũng thấp (xài tạm cũng OK, hồi trước chưa có adsl cũng xài mà :D)

tiamo_hanoi
14-03-2007, 10:11
. Click vào nút Start dưới góc phải của màn hình.

. Chọn Control panel

. Trong cửa sổ Control Panel bạn chọn Network and Internet Connections

. Chọn Create a connection to the network at your workplace hoặc kích vào Network Connections.

. Khi cửa sổ Make new connection wizard xuất hiện chọn Dial-up connection và ấn Next. (

. Tại hộp Company Name gõ: vnn để đặt tên cho kết nối và chọn next.
. Tại hộp Phone number gõ số điện thoại truy cập của bạn là 1269 và chọn Next (Ảnh minh họa)

. Nếu muốn tạo shortcut của connection này thì đánh dấu vào ô: “Add a shortcut to this connection to my desktop” và sau đó chọn Finish để kết thúc. (Ảnh minh họa)

Vậy là bạn đã hoàn thành việc tạo một connection với Internet và bây giờ bạn hãy kích vào biểu tượng connection Internet vừa tạo, nhập tên truy cập và mật khẩu rồi kích Connect để kết nối.