PDA

View Full Version : 100% chặn ddos bằng Xflash

erosinlove
12-03-2007, 15:31
Web bạn bị ddos = xflash từ mấy site share host free , bạn đặt file check refer ? bạn đặt password cho thư mục chứa source ? hoặc bạn dùng cách khác để chặn thì hãy thử làm cách này xem sao :)

thêm dấu & trước thư mục bạn cần chặn

ví dụ www.domain.com/forum hãy đổi thành www.domain.com/&forum

1 kinh nghiệm nhỏ sau thời kỳ ddos eros đã làm và chống được 3 tháng ho tới giờ , share cho mọi người để có thể 100% lọai trừ xflash "tạp nham" ^^

disconnect
12-03-2007, 15:34
Tùy từng trường hợp nhưng check referal rồi dùng htaccess để chặn có lẽ hiệu quả nhất

erosinlove
12-03-2007, 15:37
Tùy từng trường hợp nhưng check referal rồi dùng htaccess để chặn có lẽ hiệu quả nhất
Cái này thì phải nói là tùy trường hợp ddos thì đúng hơn là tùy trường hợp chống ^^ refer hay htaccess cho trường hợp này là vô tác dụng

anhbeu
12-03-2007, 18:54
theo mình thì check referer vẫn là hay nhất . rename cả thư mục thì cũng dễ nhưng sợ mem bỡ ngỡ :D

Johnny Ha
13-03-2007, 16:22
Tớ vẫn thấy xài refcintrol cho Firefox hay hơn nhìu

NiuT
14-03-2007, 08:26
Các bạn có thể hướng dẫn kỹ càng hoặc cho mình link xem những bài viết hướng dẫn cụ thể hơn ko ??

Cám ơn :D

denthan
14-03-2007, 10:58
Web bạn bị ddos = xflash từ mấy site share host free , bạn đặt file check refer ? bạn đặt password cho thư mục chứa source ? hoặc bạn dùng cách khác để chặn thì hãy thử làm cách này xem sao :)

thêm dấu & trước thư mục bạn cần chặn

ví dụ www.domain.com/forum hãy đổi thành www.domain.com/&forum

1 kinh nghiệm nhỏ sau thời kỳ ddos eros đã làm và chống được 3 tháng ho tới giờ , share cho mọi người để có thể 100% lọai trừ xflash "tạp nham" ^^

Cảm ơn nhé. Mình sẽ thử xem thế nào

ducit
16-03-2007, 17:13
tớ sẽ thử xem sao. Thanks

ductuan_haui
26-10-2012, 09:48
Bạn erosinlove và mọi người cho mình hỏi: Họ DDos thường theo tên miền hoặc IP. Vậy "thêm dấu & trước thư mục bạn cần chặn" là như thế nào.

Click here
26-10-2012, 11:04
Bạn erosinlove và mọi người cho mình hỏi: Họ DDos thường theo tên miền hoặc IP. Vậy "thêm dấu & trước thư mục bạn cần chặn" là như thế nào.
Thế thì không phải là xflash ;))

pacisoft.com
15-11-2012, 08:47
cách này có phiền khi mà có dấu & trong đó ko. Nếu vậy làm sao để SEO (đôi lúc do vậy mà sai url)

congnghevps.net
21-05-2013, 08:37
Thế thì không phải là xflash ;))

Chưa chắc không phải là Xflash hen, XF đâu nhất thiết phải dựa vào trong domain, có thể truy cập theo IP mà, nếu như default vhost các bạn không thay đổi thì truy cập theo IP vẫn load được website bình thường. Còn việc chống thì dĩ nhiên sẽ dễ hơn vì hiếm có khách nào truy cập vào website thông qua IP, nhưng ở đây chỉ nói về khái niệm nên việc truy cập qua IP vẫn được coi là X-flash. :D