PDA

View Full Version : Window 7 lỗi khởi động bị màn hình trắng

hiephung01
06-04-2012, 08:49
Chào các Bác, phòng net nhà em có 2 máy cứ khởi động lên, lúc vào win đến welcome thì bị màn hình trắng. Em dùng CSM điều khiển từ xa thì thấy máy đã vào được win, nhưng tại máy đó thì chỉ thấy màn hình trắngcó lúc thì khởi động vào được không bị gì hết. Máy em xài cũng 2 năm nay rồi. EM có thay ram mới vào cũng vẫn bị.

Mà sao lại 50 bài viết mới được gởi link nhỉ.

hiephung01
06-04-2012, 19:44
Không Bác nào chịu giúp em hết à hic hic.

kiettt
06-04-2012, 20:02
Trước khi thay ram mới, bạn có thử đổi màn hình chưa ?

dohaichau
06-04-2012, 23:36
Dùng CSM và thấy máy đã vào được win thì đâu phải do ram nữa bác, ram ngon thì mới boot vào win đc.
Thấy hiện lên màn hình trắng rồi thì cũng ko phải lỗi màn hình.
Bác thử load vào chế độ safe mode xem được không? khả năng là lỗi win

itnews.com.vn
07-04-2012, 00:11
xl may minh khong co tieng viet:

Loi nay la do ban dang de do phan giai cao qua nen khong hien thi o man hinh duoc. Ban dat do phan giai thap xuong xem the nao nhe.

hiephung01
08-04-2012, 08:51
EM vẫn vào safe mode được các Bác à. Lần trước em cũng cài win lại mấy lần và cả ghost luôn nhưng tình trạng vẫn vậy. EM cũng có thay Ram mới luôn rồi.

Máy lúc vào được, lúc thì không nên em chắc là không phải lỗi độ phân giải đâu ạ, vì máy đóng băng nên có đổi đi nữa thì khi RS cũng tự phục hồi lại.

À lúc mới khởi động hiện lên cấu hình của main ấy, nếu các dòng chữ không bị biến dạng hay bị giựt thì vào được window, và ngược lại chữ bị biến dạng và giựt thì vào màn hình trắng.

EM có quay lại clip nhưng ko đăng lên được hichic. À các Bác vui lòng lên youtube giúp em tìm đoạn clip: 120325-1943.3gp là thấy ạ, của em quay bằng điện thoại nên không rõ lắm. Các Bác thông cảm vì em ko gửi link được.