PDA

View Full Version : Hỏi tìm loại máy ghi âm liên tục10 tiếng

Vanyeuemmai
11-03-2007, 22:29
Xin chào tất cả các bạn, cho mình xin lổi các mod nghe tại mình đang có vấn đề thắc mắc muốn hỏi nhưng không biết hỏi ở đâu nên đành hỏi đại.cho mình hỏi mình đang muốn tìm mua 1 loại máy có thể ghi âm liên tục trong 10 giờ đồng hồ được không? Nếu có thì mua loại gì, và có thể mua ở đâu? giá khoảng bao nhiêu? Ai biết xin làm ơn chỉ giùm, cảm ơn nhiều nha.

Xin ghi lại cái title cho rỏ ràng
Lần sau xin đặt tựa đề cho rỏ ràng

vnq
12-03-2007, 20:54
Ghi âm gì mà lâu thế cha nội? bộ you muốn làm điệp viên 007 hả hay là muốn làm nhà báo? máy ghi âm nào có loại pin nào mà thọ như sữa ông thọ ko?
có chứ hiện nay có loại máy ghi âm chuyên dung lượng chỉ có 32mb mà lưu dc đến hơn 10 tiếng nhiều, loại 128mb khoảng 30-40 tiếng, bạn có thể lên gôgle vào mấy cái bảng báo giá coi.
P/S: sao huu danh vo thuc pót bài mà như spam thế

Quesera2
12-03-2007, 21:00
Theo tôi IC – Recorder là cái bạn cần. Kich thước nhỏ gọn: W, H khoảng 2-3cm , L dưới 10cm nặng 30 – 40gr. Đa số sử dụng battery LR 03G 1.5V x2. Panasonic, Sony, Toshiba, Sanyo … có cả. Dung lượng bộ nhớ từ 128, 256MB tới 1 hay 2GB.
Có loại có thể ghi lại âm thanh ở dạng mp3, có đầu cắm USB như các que nhớ. Có loại có soft kèm theo để convert to text khi kêt nối với PC; tất cả có thể playback ngay... Đa số speaker nhỏ nhưng âm lượng khá lớn. Thời gian ghi âm tỷ lệ nghich với chất lượng ghi trên cùng một máy. Có loại có thể ghi liên tục cỡ 20h. Có loại bán kèm theo mic, thu khá nhậy. Tất cả là hàng phổ thông, dùng ghi âm stereo hội nghị hay gì đó tùy bạn. Giá từ dưới 100USD trở lên.

Hy vọng cung cấp được it thông tin hữu ich cho bạn.

Vanyeuemmai
12-03-2007, 21:31
Xin cảm ơn mọi người, thông tin này có ích cho mình đây, cảm ơn nhiều nha.