PDA

View Full Version : thiết kế mạng máy tính

suri126
11-03-2007, 15:27
mình đang có bài tập thiết kế mạng máy tính mà ko biết làm thế nào. Các ban giúp mình nhé! Nôi dung của bài như sau:
Một doanh nghiệp thương mại có khoảng 100 cán bộ nhân viên.
Doanh nghiệp bán buôn và bán lẻ các mặt hàng phục vụ tiêu dùng. Hiện nay việc quản lý bán hàng và khách hàng vẫn làm trên sổ sách thông thường, một số bộ phận sử dụng excel. Một số thông tin về doanh nghiệp như sau:
- Bộ fận giao dịch bán hàng sủ dụng tòa nhà 3 tầng: tầng 1,2 là khu vưc bán hàng; tầng 3 là khu vực làm việc của nhân viên
- Ban giám đốc và bộ phận quản lý sử dụng tào nhà 1 tầng
Hai tòa nhà này cách nhau khoảng 100m
Thông tin thêm:
theo kế hoạch của DN, sau khoảng 6 tháng nữa DN sẽ khánh thành toa nhà 2 tầng dùng để làm siêu thị và internet cafe. Tòa nhà mới này cách tào nhà 3 tầng khoảng 150m.
Hiện nay hầu hết các bộ fận đều có máy tính được dùng chủ yếu để soạn thảo văn bản. Ban giám đốc doanh nghiệp muốn sử dụng máy tính vào việc sau:
+ Quản lý bán hàng, khách hàng
+ Cung cấp thông tin cho khách hàng qua internet
+ Cán bộ nhân viên của DN có thể từ ngoài vào mạng bằng modem
hãy thiết kế 1 mạng máy tính để có thể triển khai việc ứng dụng công nghệ thông tin trong việc quản lý của doanh nghiệp.

Bạn nào biết thì làm ơn gửi cho mình về địa chỉ dragon126bm@yahoo.com
Mình cảm ơn nhiều

hoangha313
12-03-2007, 14:26
mình có câu hỏi này muốn nhờ các bạn chỉ giúp, các bạn có biết chương trình biên dịch âm thanh Caesar không, đây là chương trình biên dịch âm thanh ra văn bản. có bạn nào biết ở Việt nam mình và thế giới đã có loại phần mềm nào tương tự như thế chưa. Nếu biết chỉ mình với, có thể gửi về email mình: hoangha313@yahoo.com
Cám ơn nhiều