PDA

View Full Version : Làm gì để đưa site ra khỏi blacklist?

chirikyo
02-04-2012, 15:54
Tình hình là website của ông anh mình bị đưa vào blacklist (check từ link này: http://www.spamhaus.org/query/dbl?domain=tên domain), srr k tiện đưa tên domain vào.

Nguyên nhân là do anh đã gửi email quảng cáo (hay còn gọi bằng một từ hết sức tế nhị là Spam) với số lượng cực kỳ lớn, mình đã chọn chức năng removal ra khỏi blacklist từ trang này rồi nhưng vẫn chưa ok lắm, có pro nào biết cách j nhanh nhanh để đưa domain ra khỏi blacklist k chỉ giùm mình với!

P/S: Website của anh vẫn hoạt động bình thường, nhưng toàn bộ server của nhà cung cấp dịch vụ email marketing cho web của ổng đã bị die :|

Thanks các pro nhìu lắm!

zenlost
02-04-2012, 16:10
Mình cũng quan tâm và thật sự đang rất mong có ai gặp và khắc phục thì chia sẻ cái vụ này

IDC_Service
03-04-2012, 10:47
cũng cần có nhiều kiến thức bổ ích

blue-life
03-04-2012, 10:53
Cái vụ này thì khổ rồi chắc bạn cần thuê các chuyên gia để làm mới được thời gian xử lý mất chắc cũng từ 1-2 tháng.

Rao.Vặt.Của Tui
03-04-2012, 11:44
Nguyên nhân là do anh đã gửi email quảng cáo (hay còn gọi bằng một từ hết sức tế nhị là Spam)

quảng cáo tế nhị của bác phải trả giá nhỉ :D

takang
03-04-2012, 11:53
Tốt nhất nên quảng cáo với số lượng vừa phải đừng tham quá rồi phải trả giá đắt như bác chủ topic đây thì hơi mệt đó.

zenlost
03-04-2012, 14:24
Nếu có chuyên gia nào làm tính phí thì cứ PM cho mình các phương án và mức phí nhé. Mình chấp nhận tốn tiền mà

vuongvoquoc88
03-04-2012, 15:02
cao thử nào làm được giúp nào!

zenlost
04-04-2012, 10:42
Chẳng ai đủ khả năng, thế mới biết quyền quyết định là của bác Google, chúng ta cũng chỉ ăn theo mà thôi.

Giờ nếu ai, vỗ ngực và tuyên bố "muốn lên top Google từ gì, tao cũng đưa lên được cả" của các seoer "chém gió" thành bão nhé. Thách ai, giải quyết được cái topic mà chủ thớt đưa ra đó, làm được em mời chuyến về Vũng Tàu ăn chơi nhé. :D
Đừng nói vậy bạn ah, cũng có thể là các cao thủ đang nghiên cứu. Dù sao ngày nào mình cũng theo dõi topic này cho tới khi mình khắc phục được

ThanhNien.com_
05-04-2012, 13:26
Mình cũng muốn biết giải pháp cho vấn đề này. Chắc phải pó tay thôi hả các bạn, vì quảng cáo spam quá nhiều sao gỡ nổi.

chirikyo
07-04-2012, 09:54
quảng cáo tế nhị của bác phải trả giá nhỉ :D

Khi dùng dịch vụ gửi email quảng cáo mình k đc nhà cung cấp tư vấn cụ thể nên gửi như thế nào để mang lại hiệu quá tốt nhất, để không bị blacklist..v..v.., mình nghĩ nếu đã bán dịch vụ thì k nên vì lợi ích trước mắt (chỉ cần trả tiền là có thể gửi thoải mái) mà nên quan tâm hơn đến người dùng.

bulkmail
07-04-2012, 10:08
Tình hình là website của ông anh mình bị đưa vào blacklist (check từ link này: domain), srr k tiện đưa tên domain vào.

Nguyên nhân là do anh đã gửi email quảng cáo (hay còn gọi bằng một từ hết sức tế nhị là Spam) với số lượng cực kỳ lớn, mình đã chọn chức năng removal ra khỏi blacklist từ trang này rồi nhưng vẫn chưa ok lắm, có pro nào biết cách j nhanh nhanh để đưa domain ra khỏi blacklist k chỉ giùm mình với!

P/S: Website của anh vẫn hoạt động bình thường, nhưng toàn bộ server của nhà cung cấp dịch vụ email marketing cho web của ổng đã bị die :|

Thanks các pro nhìu lắm!

Cái này là lỗi của nhà cung cấp dịch vụ. Họ gởi email của domain khách hàng từ server cuả họ nhưng lại không tuân thủ một số quy định tối thiểu về kỹ thuật nhận diện email (chưa bàn đến nội dung) nên cả server và mail domain bị đưa vào black list là đúng rồi. Chứng tỏ nhà cung cấp ko có kiến thức về email mảketing gì cả. Đừng sử dụng dịch vụ của họ nữa mà dính chưởng liên tục đó.

zenlost
07-04-2012, 16:25
Cái này là lỗi của nhà cung cấp dịch vụ. Họ gởi email của domain khách hàng từ server cuả họ nhưng lại không tuân thủ một số quy định tối thiểu về kỹ thuật nhận diện email (chưa bàn đến nội dung) nên cả server và mail domain bị đưa vào black list là đúng rồi. Chứng tỏ nhà cung cấp ko có kiến thức về email mảketing gì cả. Đừng sử dụng dịch vụ của họ nữa mà dính chưởng liên tục đó.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ và đúng như bạn nói. Bây giờ 1 số người ở đây và mình thật sự cần khắc phục thôi chứ không tìm lỗi nữa. Bạn có phương pháp gì có thể tư vấn ra cho mọi người ở đây thì cảm ơn bạn nhiều

bulkmail
07-04-2012, 16:59
Cảm ơn bạn đã chia sẻ và đúng như bạn nói. Bây giờ 1 số người ở đây và mình thật sự cần khắc phục thôi chứ không tìm lỗi nữa. Bạn có phương pháp gì có thể tư vấn ra cho mọi người ở đây thì cảm ơn bạn nhiều
Bạn pm domain bị dính cho mình. Mình kiểm tra mức độ dính trước rồi có gì mình sẽ pm lại giá cả và thời gian cho bạn nếu mình làm

intelprotin4
09-04-2012, 09:50
hihi bạn nên bảo ông anh bạn là đừng có làm gì quá liều sốc thuốc là chêt đó

intelprotin4
09-04-2012, 09:51
đã bị black list rồi thì chỉ có cách là cứ để thế phát triển site 1 cách bình thường tránh xa việc làm những tác đọng xấu không thì site của anh bạn có thể khônng bao giờ ngóc đau lên duơc đâu :D

intelprotin4
09-04-2012, 09:52
vấn đề sever chưa hẳn spam với là vấn đề bác a

Herbert
13-10-2014, 15:50
You have to use another system and register again by using other email id and password. If you same system they will block your ID address.

asimetochamvn
13-10-2014, 16:19
Gửi thư bằng mail marketting với số lượng lớn thì bị coi là spam, không biết mình dùng phần mềm mail của nước ngoài thì có bị tính là spam không nhỉ