PDA

View Full Version : Quản Trị Mạng ( cần người giúp đỡ )

heaven_tlc
09-03-2007, 13:26
Em mới học xong lớp lập trình viên ở Aptech và nay muốn đi học thêm quản trị mạng để đi làm, nhưng em đang phân vân kô biết chọn nơi học tốt nhất, các vấn đề như giảng viên, phòng lab, giờ thực hành vvv... . Cụ thể là: Hà Nội - Aptech, Netpro-ITI và iPMAC NETWORKING ACADEMY.
Ko biết ai đã từng học qua 1 trong 3 nơi có thể cho em 1 chút kinh nghiệm được kô ạ ? thành thật cám ơn. :helpsmili

Mr KOP
09-03-2007, 17:23
ờ SG thì vào saigonctt còn hà nội th2i vào hanoictt ....... KOP nghe nói 2 nơi đó là đào toạ QTM ngon lắm

heaven_tlc
09-03-2007, 19:12
ờ SG thì vào saigonctt còn hà nội th2i vào hanoictt ....... KOP nghe nói 2 nơi đó là đào toạ QTM ngon lắm

HNictt là chỗ nào hả bác ?bác nói rõ cho em đc ko ?:)

vachmach
10-03-2007, 11:32
Giờ thấy có mấy bạn mình theo học ở VnExperts http://vnexperts.vn

Mr KOP
11-03-2007, 17:21
http://www.hanoictt.com/Home.do
bạn vào đó đi

Chicken Fried
15-03-2007, 23:57
Aptech có khóa wản trị mạng mà,sao bạn ko học ở đó lun ? Mình nghĩ là Aptech dạy cũng good lắm fải ko.

manhndnasa
16-03-2007, 02:14
em đang học NETPRO quản lý chất lượng gắt gao, kinh vãi ! (không quảng cáo hộ )

sgstar
16-03-2007, 10:12
Theo mình nghĩ là bạn nên học lập trình cho thật giỏi thi cơ hội việc làm không phải là ít, Còn bạn muốn học quản trị mạng cũng tốt thôi. Chỉ sợ khi bạn học quản trị mạng xong thì kiến thức về lập trình có phần giảm đi.

Chúc bạn thành công.

_NaNa_
03-04-2007, 20:33
mình cũng muốn học về quản trị mạng, nhưng chưa biết gì mà học CCNA ngay có ổn không? mấy người bạn mình nói : nên đi học ACNA trước đã. các bậc tiền bối cho em xin ý kiến với! Thank trước!

LDP
03-04-2007, 21:52
Nói nôm na là :
- Học CCNA để quản lý hardware (thiết bị switch, router ...)
- Học MCSA để quản lý Software (hệ điều hành, các sản phẩm của microsoft ...)

Học cái nào trước cũng được ! Anyway, nên học một lớp CCNA trước khi chuyển qua MCSA

sonnv
05-04-2007, 13:57
thử vào adminviet.net/forum lấy tài liệu mcsa và ccna nghiên cứu qua xem cái nào hay hơn và thích đi về cái nào hơn sau đấy hãy đăng ký học

LDP
05-04-2007, 13:59
thử vào adminviet.net/forum lấy tài liệu mcsa và ccna nghiên cứu qua xem cái nào hay hơn và thích đi về cái nào hơn sau đấy hãy đăng ký học

Trời, chưa biết gì mà đọc mấy tài liệu đó hiểu mới sợ :buck:

sonnv
07-04-2007, 14:24
tại sao lại không hiểu được nhỉ?
tât cả giáo trình này đều step by step và bắt đầu đi từ đầu.

azteam
07-04-2007, 16:47
Học ở đâu là tùy túi tiền của u. Thông thường học phí nó tỷ lệ với chất lượng, nhất là với các chứng chỉ quốc tế.
Nếu có điều kiện thì học luôn cả CCNA + MCSA. Hai cái này bổ sung khá tốt cho nhau. Sau này thuận lợi nhiều cho việc ra đi làm. Như LDP nói đấy, nên học CCNA trước.
CÒn trung tầm học ở Hà Nội thì theo mình biết có một số trung tâm lớn có chất lượng như Netpro hay iPMAC. Mìn từng học ở Netpro thấy chất lượng cũng tốt, hệ thống Lab khá ổn. Tuy nhiên hơi đắt tý. Bạn cứ đi tham khảo cho hết rồi hẵng đăng ký học.