PDA

View Full Version : Seo - có ai bị kiểu giống em không ? google dance ?

girlthich
25-03-2012, 14:24
có bác nào bị cái kiểu từ khóa seo nó hiển thị thành dạng dấu phẩy hoặc tự dưng nó dính thêm một từ khóa chả liên quan vào không?

Vd như em bị phát như lày ạ. các bác search thử từ khóa:"

"ship hàng nội thành".
nó ra hai link của trang em.
+Một trang tiêu đề bị ngăn cách bởi các dấu phẩy.
+ Một cái nó thêm từ khóa " bao cao su" vào. Một số từ khóa khác em cũng dính chưởng kiểu đó không hiểu tại sao. Kiểm tra một số web khác cũng bị tình trạng này.
em chết mất thôi. Chắc gg dance hay sao ấy?

Mlinh
25-03-2012, 14:26
thỉnh thoảng vẫn hay bị vậy, cũng chẳng biết tại sao. Mình toàn xóa bài viết luôn.... :(

girlthich
25-03-2012, 14:38
xóa bài thì seo làm gì hả bác?

Gà sap chet
26-03-2012, 09:26
Chắc Google đang thử nghiệm bộ lọc spam mới. Mà site của bác có liên quan đến BCS thì nó mới hiện ra chứ ko tự nhiên nó lòi ra làm sao đc. :D

maxobonmat
26-03-2012, 09:29
google dạo này chẳng hiểu sao, có khi server của bác bị ai đó hack chèn link vào rùi :D

hungvu89
26-03-2012, 10:17
có bác nào bị cái kiểu từ khóa seo nó hiển thị thành dạng dấu phẩy hoặc tự dưng nó dính thêm một từ khóa chả liên quan vào không?

Vd như em bị phát như lày ạ. các bác search thử từ khóa:"

"ship hàng nội thành".
nó ra hai link của trang em.
+Một trang tiêu đề bị ngăn cách bởi các dấu phẩy.
+ Một cái nó thêm từ khóa " bao cao su" vào. Một số từ khóa khác em cũng dính chưởng kiểu đó không hiểu tại sao. Kiểm tra một số web khác cũng bị tình trạng này.
em chết mất thôi. Chắc gg dance hay sao ấy?

Đôi khi Google nó không hiện đúng title của website, mà nó hiện theo nội dung của website
Vừa check cái web của bác, "ship hàng nội thành" thì không thấy bao nhiêu, trong khi bao cao su, s.e.x thì nhiều qá, như thế chả trách GG nó đổi cái title của bác.

IDC_Service
26-03-2012, 10:20
Bạn dùng trình duyệt gì ? có thể do trình duyệt

Bean.it90
26-03-2012, 10:44
1 là site bác có từ đó và liên quan.
2 là các thẻ của bác ko rành mạch rõ ràng
3 là các bạn dùng mã nguồn trước đó của thằng bán về cái này khi các bác làm các bác ko chịu khó tối ưu và chỉnh sửa lại