PDA

View Full Version : Lỗi khi cấu hình Modem ADSL Tenda TED8620R...!

all4country
07-03-2007, 11:33
Em đang cấu hình con Modem ADSL Tenda TED8620R, địa chỉ là 192.168.1.1, User: root; Pass: root. Sau khi vào trang Modem thì toàn là tiếng Tàu. Sau một hồi mò mẫm thì em đã vào được trang mà tiếng anh gọi là: Quick Configuration. Nhưng sau khi nhập đầy đủ các thông số (đã Reset lại từ đầu), vậy mà lại có thông báo lỗi:

Fails to perform the specified action...
Error: Entry already exists

Không thể hiểu nổi, vì đây là cấu hình đầu tiên em nhập. Rất mong bác nào biết cấu hình modem & lỗi này chỉ giúp em. Em xin cảm ơn.

t649
07-03-2007, 13:45
Bạn có thể cho mình link trang web tiếng anh để config con Tenda này được không. Mình cũng có 1 cái modem Tenda mà chưa biết làm thế nào vì toàn tiếng Tàu.

all4country
07-03-2007, 14:14
Bạn ạ, cái Modem mình cài nó cũng toàn... tiếng tàu :blink: Sau khi nhấn linh tinh, nó cũng ra help bằng tiếng anh và nó nói đó là Quick Configuration bạn ạ, chứ mình cài nó cũng toàn là tiếng Tàu thôi :D

Bạn có thể cho mình link trang web tiếng anh để config con Tenda này được không. Mình cũng có 1 cái modem Tenda mà chưa biết làm thế nào vì toàn tiếng Tàu.

all4country
08-03-2007, 07:55
Hi bạn! Mình đã tìm được giải pháp giải quyết vấn đề rồi. Bạn download file này rồi làm như theo hướng dẫn nhé, chúc thành công!

http://www.4shared.com/file/11866256/eacf2450/MODEM_ADSL.html