PDA

View Full Version : Lỗi Webcam sony vaio ,bạn nào thông thạo máy tính vô giúp với

equet
21-03-2012, 02:30
mình có mua cái máy sony vaio VGN-FZ21Z,mặc định là win vista bản quyền.Mình có cài lại WinXP thì nó bị lỗi webcam :
"Creation of the video preview failed...."
đã mày mò tìm kiếm trên mạng rồi mãi mà ko sửa dc.Bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình nhé.Cảm ơn rất nhiều

snowroad
21-03-2012, 04:02
Webcam bị lỗi chắc là do driver cho wc không đúng. Mình checked trên trang chủ của Sony thì họ không có driver wc cho Win XP. Giờ chỉ có cách cài lại Win Vista hay lên hẳn Win 7 và dùng driver của Win Vista cho webcam.

equet
21-03-2012, 05:06
Webcam bị lỗi chắc là do driver cho wc không đúng. Mình checked trên trang chủ của Sony thì họ không có driver wc cho Win XP. Giờ chỉ có cách cài lại Win Vista hay lên hẳn Win 7 và dùng driver của Win Vista cho webcam.

bạn tim giúp mình cái driver,hướng dẫn mình cài nhé:(.để mình cài lại win 7 .Thx bạn nhiều lắm .

greenreaper
21-03-2012, 08:53
Cho mình hỏi chủ thớt là bạn chạy WC ko được bằng soft riêng hay là bật nó trên Yahoo Mes không được? Nếu thử dùng được nó trên YM thì cũng chưa vội cài lại win làm gì, còn ko thì phải cài bản win 7 luôn cho nó ngon, mình mua laptop cũng chẳng thấy họ cài driver wc cho máy mình và mình cũng chỉ xài khi chat YM thôi ^^!

equet
21-03-2012, 13:22
Cho mình hỏi chủ thớt là bạn chạy WC ko được bằng soft riêng hay là bật nó trên Yahoo Mes không được? Nếu thử dùng được nó trên YM thì cũng chưa vội cài lại win làm gì, còn ko thì phải cài bản win 7 luôn cho nó ngon, mình mua laptop cũng chẳng thấy họ cài driver wc cho máy mình và mình cũng chỉ xài khi chat YM thôi ^^!
chạy trực tiếp hay dùng soft cũng ko dc bạn ak :(

snowroad
21-03-2012, 16:51
Trước tiên bạn hãy cài lại Win Vista hay Win 7. Sau đó thì vào trang này. http://www.sony.co.uk/support/en/product/VGN-FZ21Z/updates
Tùy vào máy báo thiếu driver gì thì bạn tìm driver ở link mình đưa, down về và cài vào máy. Mình nghĩ bạn đã biết cài Windows thì việc cài driver chỉ là chuyện nhỏ thôi :)