PDA

View Full Version : Modem DrayTek Vigor 2600!!! Bảo Hành kiểu này sao????

1827
03-03-2007, 20:09
Cái modem của bạn mình trước xài của VNN bán là SPEEDTOUCH. Sau 1 thời gian xài có trục trặc chút đỉnh nên thấy Modem DrayTek quảng cáo dữ quá nên mua thử về dùng. Xài chưa được 6 tháng thì trục trặc đem đi Bảo Hành. Bào hành về xài hơn 1 năm thì lại trục trặc không kết nối được ADSL mặc dù các đèn vẫn sáng và từ máy Client connect vô ROuter để config vẫn được bình thường.

Đem đi bảo hành lần 2 thì được bên kỹ thuật test xong trả về vì lý do cháy Board không bảo hành.

Sau đó mình cầm về và tháo ra kiểm tra thì thấy cách bảo hành chữa cháy lần trước của Draytek như thế này đây. Chưa thấy thằng kỹ thuật nào mà lại ngu tới nỗi đi dán tản nhiệt bằng keo đốt(keo cây) như thằng bảo hành Draytek. Nhìn cách nó dán tản nhiệt là không còn gì để nói luôn.

Anh em sau này có mua đồ của DrayTek mà có trục trặc khi đi Bảo Hành về nên tháo ra coi tại chổ Bảo Hành cho chắc ăn. Chứ như kiểu này thì tui nghĩ hãng DrayTek của TAIWAN cũng chưa dám làm đâu.

SLI-nForce4
03-03-2007, 22:51
ôi thôi rồi lượm ơi :no:
mình xài siemens của chính hãng FPT,chắc là ổn về mọi thứ nên cũng an tâm :D

tranhung57
04-03-2007, 22:05
Bác mua hàng ở đâu vậy?

1827
05-03-2007, 00:00
của chính hãng AN PHÁT luôn. Cái Modem này là của bạn mình. Nó dùng cho tiệm NET. Tưởng Draytek ngon lắm nên mới đi mua cái này về thế cho cái SPEEDTOUCH. Ai ngờ cái Speedtouch tới giờ vẫn còn chạy tốt trên 4 năm chưa bảo hành lần nào mặc dù nó nóng quá mức(gắn thêm cái FAN là mát rượi).

Còn thằng DrayTek này xài chưa tới 2 năm mà trục trặc cứ liên tục.

Mình post bài này chủ yếu cho mọi người biết cách bảo hành sản phẩm của DrayTek do AN PHÁT phân phối thôi.

anhbarau
07-03-2007, 14:41
Cái tiệm An Phát trên Nguyễn Trãi phải không? Nếu đúng thì tôi với ông chung cảnh ngộ rồi :D

bibibubu20
07-03-2007, 14:54
tui thông cảm với pác vì việc không được bảo hành, nhưng tui không đồng ý với pác, các thiết bị điện tử bị cháy board không có ai bảo hành đâu, tại pác xui đó.

tui cũng xài thiết bị 2600 zậy, 4 năm nay vẫn chạy vô tư. hên xui thôi

conca2000
07-03-2007, 15:12
Nghe pác nói chuyện tui biết chắc là pác không biết gì về điện tử rồi. Gắn tản nhiệt là để tỏa nhiệt chip, giúp chip xử lý trong thời gian dài mà vẫn không bị treo. ASKEY là 1 trong 4 hãng sản xuất board lớn nhất tại Việt Nam, cũng dán nhôm tản nhiệt như vậy đó. Pác không biết mà nói bậy không à. Để tui nói pác nghe, gắn tản nhiệt có thể dùng keo, khoan lỗ, dán ... nên việc gắn tán nhiệt trên thiết bị điện tử là chuyện thường. Pác về nhà tháo TV ra thử xem, 1 đống tản nhiệt luôn đó.

CNTTPT
07-03-2007, 15:42
Tui cũng xài 1 cái V2600 cũng đã được trên 2 năm nay rồi, chưa Bh lần nào, nghe bác nói thì tui thấy như thế nào đó. Nhung trước lúc bác Bh lần thứ nhất thì bác có nhìn thấy ở trong ntn k? Ma tui thấy bác chụp hình ảnh MODEM sau khi BH lần thứ nhất. Tui k đồng ý khi thấy bác nói :"Chưa thấy thằng kỹ thuật nào mà lại ngu tới nỗi đi dán tản nhiệt bằng keo đốt(keo cây) như thằng bảo hành Draytek. Nhìn cách nó dán tản nhiệt là không còn gì để nói luôn."Người ta ngu mà lại bh cho MODEM của bác chạy lại được 1 năm ư? Tui nghĩ đồ điện tử chỉ là hên xui thôi mà, tại bác xui thôi, tui nghĩ tất cả các hãng thì cháy nổ đều k được Bh đâu bác ah. Tui cũng là một khách hàng thì cũng mong bác nhìn nhận sự việc 1 cách khách quan hơn.

taro_vip_19
07-03-2007, 22:27
eo oi pac nog tinh we,noi chuyện như dân chợ búa ấy,bớt nóng đi
Thiết bị thì hên xui a`h.pác làm trong cty tin học phải hog? chứ mình có nhỏ bạn muốn mua 2600plus tới AnPhat mua,hix khách lẻ nên ra cửa tiệm tin học mua.Pác jốg tui mà mua tại AnPhat lun là wá hay.Còn cửa tiệm tin học thì ui ...còn có nhiều điều để nói lắm pác.Có lần đi mua cái main ở cửa hàng *** (ko tiện nói ra) mấy nguoi nhân viên nhận hàng eo ơi quăng đùng đùng ( toàn là main,ram, router..) ko hieu họ nghĩ jì,chứ gặp tui hết dám mua( bữa đó lây báo já xog zìa lun). Mình cũng từg test nhìu thiết bị roài,cái nào cung như cái nào,nóg kinh zị.Gắn quạt là giải pháp tạm thời thui ,chứ cái ZOom cũg xài chip như mấy cái khác thui pác ơi.Ko có nhà sản xuất nào bảo đảm thiết bị mình chạy ngon 100% tốt nhất.Ai mà dám nói vậy là quag bom kinh zị hehe.coi như pác xui.chia bùn 1 phút.Tui cũg gét đi bảo hành gần chit,bị hành wài,nhung cũg phải chịu thui hic.

anhhung2007
08-03-2007, 10:32
mấy cha lội lên diễn đàn phản đối nhau dữ zậy ? bên Draytek cũng kì quá hen,cháy thì đổi khác cho người ta hahaha. Còn ông lội kia nữa, chuyện không có gì cũng post bài lên

lee_huynh306
08-03-2007, 11:22
Sao lúc trước Draytek quảng cáo là bảo hành trong trường hợp bị cháy luôn mà! Muh công nhận thằng nào bảo hành có sáng kiến ghê thật. Dán keo :))

ericnguyen133
08-03-2007, 15:56
Tôi tên Nguyễn Tuấn Vũ Anh, phụ trách phòng Support và bảo hành thiết bị.
Đại diện công ty Tin Học Viễn Thông An Phát - Nhà phân phối thiết bị Modem Router thương hiệu DrayTek tại Việt Nam xin được trả lời với các bạn như sau:
1/ Thiết bị chúng tôi cung cấp ra thị trường với chế độ bảo hành một đổi một kể cả cháy nổ cho những sản phẩm bán ra từ tháng 6 năm 2006. Những sản phẩm trước thời gian đó bảo hành 2 năm nhưng không bao gồm cháy nổ.

2/ Thiết bị của bạn "1827" khi xảy ra tình trạng cần bảo hành, đã đến đại lý của chúng tôi và được thông báo là không bảo hành, chúng tôi chưa hề nhận cũng như xem xét về thiết bị này. Những điều phát sinh khi đại lý chúng tôi không có đủ khả năng test thiết bị cho bạn xem, mà đã quả quyết không bảo hành. Chúng tôi ghi nhận thiếu xót này.

3/ Khi bạn email cho chúng tôi, chúng tôi có mời bạn lên để giải quyết, khi bạn đến chính tôi kiểm tra và cũng đã cho bạn thấy là thiết bị của bạn vẫn hoạt động tốt,nguyên nhân chỉ là do đường truyền của bạn có vấn đề và hướng dẫn cho bạn cách để có thể "nói chuyện" với ISP, không biết bạn đã lòng và đã khắc phục sự cố về đường dây của mình hay chưa?

4/ Khi các bạn có vấn đề gì về thiết bị, vui lòng liên lạc trực tiếp với nhà phân phối để có hướng giải quyết tốt nhất cho mình.

Cuối cùng xin được chia sẻ vài lời, Xin hãy tôn trọng người khác để được người khác tôn trọng.

Mọi vướng mắc về sản phẩm DrayTek các bạn có thể liên lạc trực tiếp với Công ty An Phát chúng tôi qua điạ chỉ
- 150-152/56 Nguyễn Trãi, P.Bến Thành, Quận 1, TPHCM
- Số điện thoại: 08-925.3789
- Email: an_phat@vnn.vn ; support@draytek.com.vn
- Chúng tôi tiếp thu mọi ý kiến và lắng nghe các bạn.

Thân Chào
Nguyễn Tuấn Vũ Anh
Support Teams

1827
09-03-2007, 22:32
Mình xin đính chính lại thông tin về modem.

Sau khi nhận được email của cty AN PHÁT. Mình đã gọi điện cho bạn mình và hiện tại cái modem của nó đã được CTY AN PHÁT kiểm tra lại và thay thế 1 Adaptor mới. Hiện tại mọi vấn đề đã tốt hết. Modem đã chạy bình thường. Đồng thời cty cũng giải thích rất rõ về vấn đề tản nhiệt.

Mình cũng xin nói rõ là nguyên nhân có Topic này là do khi nó đem lên bảo hành mà bị từ chối vì lý do cháy board và mình kiểm tra chỉ thấy cháy adaptor. và sau khi tháo modem kiểm tra(vì khi bạn mình cầm thiết bị đem về thì tem BH đã bị xé rách hết rồi). Và khi mình lập TOPIC này cũng không nghĩ là thiết bị còn được Bảo Hành.

Mình cũng xin lỗi cty vì đã có câu nói xúc phạm.

Nhưng để dán tản nhiệt lên chip yêu cần chịu nhiệt cao có thê dùng giải pháp khác chứ không nên dán kiểu chữa cháy như vậy. Đó chỉ là ý kiến của mình.

1827
09-03-2007, 22:38
Nghe pác nói chuyện tui biết chắc là pác không biết gì về điện tử rồi. Gắn tản nhiệt là để tỏa nhiệt chip, giúp chip xử lý trong thời gian dài mà vẫn không bị treo. ASKEY là 1 trong 4 hãng sản xuất board lớn nhất tại Việt Nam, cũng dán nhôm tản nhiệt như vậy đó. Pác không biết mà nói bậy không à. Để tui nói pác nghe, gắn tản nhiệt có thể dùng keo, khoan lỗ, dán ... nên việc gắn tán nhiệt trên thiết bị điện tử là chuyện thường. Pác về nhà tháo TV ra thử xem, 1 đống tản nhiệt luôn đó.

Chào bạn. Trình độ điện tử bạn cỡ nào mà bạn suy đóan tôi không biết điện tử? Ai không biết tản nhiệt dùng để giúp các linh kiện điện tử giải nhiệt nhanh hơn? Tôi không cần biết cty ASKEY là cty nào ở VN. Nhưng tôi có gặp vài trường hợp dán kiểu đổ keo dán sắt thì tôi cũng pótay hết nói luôn.

Và tôi cũng không cần bạn phải chỉ cho chổ nào có tản nhiệt mà tháo ra xem.

1827
09-03-2007, 22:55
tui thông cảm với pác vì việc không được bảo hành, nhưng tui không đồng ý với pác, các thiết bị điện tử bị cháy board không có ai bảo hành đâu, tại pác xui đó.

tui cũng xài thiết bị 2600 zậy, 4 năm nay vẫn chạy vô tư. hên xui thôi

Bạn nói các thiết bị điện tử là sao? Theo mình biết thì chỉ có nhưng cty bán thiết bị vi tính ở VN mới có cái lọai điều kiện bảo hành như hiện nay.

Cháy nổ, phù tụ... Không bảo hành!!!Nếu làm chính xác theo các điều kiện bảo hành thì mỗi thiết bị vi tính mua xong là gần như hết bảo hành. Vậy chứ có ai giải thích được vì sao tự nhiên chip nó nổ không?

Còn thiết bị điện tử như TV, đầu đĩa làm gì có khỏan bảo hành kiểu đó. Người ta mua về chỉ cần biết cắm điện là xài. Cắm vô mà không lên là đem Bảo Hành thôi. Còn chuyện cháy nổ đã có bên kỹ thuật hoặc nhà sản xuất lo.

taro_vip_19
12-03-2007, 12:01
Bạn nói các thiết bị điện tử là sao? Theo mình biết thì chỉ có nhưng cty bán thiết bị vi tính ở VN mới có cái lọai điều kiện bảo hành như hiện nay.

Cháy nổ, phù tụ... Không bảo hành!!!Nếu làm chính xác theo các điều kiện bảo hành thì mỗi thiết bị vi tính mua xong là gần như hết bảo hành. Vậy chứ có ai giải thích được vì sao tự nhiên chip nó nổ không?

Còn thiết bị điện tử như TV, đầu đĩa làm gì có khỏan bảo hành kiểu đó. Người ta mua về chỉ cần biết cắm điện là xài. Cắm vô mà không lên là đem Bảo Hành thôi. Còn chuyện cháy nổ đã có bên kỹ thuật hoặc nhà sản xuất lo.

zậy ra là hư adaptor à.

neversoninlaw
27-04-2008, 03:50
Với tư cách là người dùng sản phẩm Draytek lâu năm:
1. Mình cũng đi BH cháy nổ router 1 lần tại An Phát. Họ kiểm tra kỹ, giải thích mọi thắc mắc của mình và BH 1 đổi 1. Thậm chí còn tư vấn sử dụng cho hiệu quả 1 router đắt tiền như vậy nữa (ngoài việc chúng ta chỉ biết kết nối Internet cable hoặc wireless ./.)
2. Thắc mắc của bạn về việc họ dán keo lên bộ phận tản nhiệt là hoàn toàn hợp lý, bạn nên trao đổi thẳng thắn với họ để có được câu trả lời cuối cùng, chứ chưa trả lời mà ra về rồi ấm ức post lên 4rum những từ ngữ không được đẹp thì ...

P/S: nhà riêng, cty của mình đều dùng router Draytek. Mình hoàn toàn yên tâm về chất lượng cũng như cung cách phục vụ của bộ phận kỹ thuật của An Phát.

- Nhân đây cũng có 1 thắc mắc nhỏ với An Phát là tại sao khách vãng lai đến mua lẻ Router đều được chỉ về các đại lý gần đó mà không bán từ phòng Kinh doanh của An Phát? (phải chăng có sự ăn chia giữa NV Sales và các đại lý bán Router Draytek, nhất là TNC!)

nhonhoi
29-12-2008, 22:55
sao bạn đầu bò thế. là dân điện tử mình có thể làm cho bo của mình hư bất cứ lúc nào, mặc dù vẫn còn bảo hành. và cứ gần hết bảo hành mình sẽ làm cho bo mình cháy nổ rồi lại đem bảo hành và cứ thế. nên nhiều công ty sẽ có những chính sách như vậy để đề phòng những trường hợp như mình vừa noi. hiểu chưa đầu bò

hvthanh2003
14-04-2009, 20:18
các bạn lên diễn đàn là để chia sẽ kinh nghiệm, chứ không phải lên đây để mà ẩu đã nhé. trước khi mình muốn nói gì thì mình phải suy nghĩ kĩ rồi hả nói chứ đừng có nói lung tung làm ảnh hưởng đến cv kinh doanh của người khác.theo như tui biết trước kia sản phẩm của an phát được bảo hành 3 năm rồi a năm nhưng bg còn có 1 năm, nhưng sau tg hết bảo hành cty vẫn hỗ trợ kĩ thuật cho sản phẩm của mình, hư đem đến kĩ thuật xem xong rồi báo giá luôn nếu đông ý sửa thì ok không đồng ý thì đem về. mình có 3 phòng net xài 5 cái 2700, 2 cai 2910 1 cái linsyst chạy mấy năm rồi có gì đâu đồ đện tử mà ai biết nó hư như thế nào đâu mà đề phòng do đó các bạn nên yên tâm chuyện hậu mãi đi. nếu cty làm ăn bỏ con giữa chợ thì đồng nghĩa là cty đó sắp đóng cửa.