PDA

View Full Version : Nhờ tư vấn đọc đĩa DVD hệ NTSC của Mỹ bằng ổ DVD

yellowgold9999
03-03-2007, 17:30
E có 1 cái đĩa DVD ca nhạc từ Mỹ hệ NTSC nên ko xem dc bẳng hệ PAL tại việt nam.Em dự định mua 1 cái ổ DVD của máy bộ vi tính từ Mỹ (hệ NTSC) để đọc và sau đó dùng ổ ghi DVD mua tại việt nam chép ra đĩa DVD hệ PAL..Vấn đề là làm như vậy có dc ko?Ổ DVD của máy tính tại Mỹ có fãi là hệ NTSC ko?làm sao kiểm tra hệ ổ DVD dc?thanks

bachtuoc
04-03-2007, 11:32
Hic! DVD mà cũng hệ NTSC với cả PAL như chuẩn VHS sao??? Cái này chắc là bạn mua phải cái DVDRAM mà đầu DVD của bạn không hỗ trợ rồi. Cái này bạn cũng không phải mua cái ổ ghi DVD từ Mỹ đâu. Bất cứ cái ổ ghi nào vào thời điểm này cũng đọc được mà.

khoinguyen1407
04-03-2007, 18:11
hay là bạn xài chương trình AnyDVD thử xem. Chương trình này mình thấy cũng hay lém.

yellowgold9999
05-03-2007, 09:28
thử rồi ,bó đĩa vào là báo 0kb

lqkhoi
05-03-2007, 10:38
Đĩa vẫn có NTSC và PAL bình thường, trong Digital nó khác nhau về resolution và framerate.
Nhưng lỗi của bạn không liên quan gì đến NTSC hay PAL mà có thể có 2 lý do:

1. Đĩa DVD này dùng 1 số chương trình chống xem trên máy vi tính. Bạn thử kiếm vài cái dvdplayer khác hoặc nhờ máy của vài người khác xem

2. Cái dvd player của bạn đang xài là dvd xịn nó có region. Cái dĩa của bạn mua cũng là có region ( thông thường nếu ở US là region 1). Cái pc của bạn cũng set sai cái dvd region cho cái dvd drive nên bạn không đọc được dĩa này. Giải pháp: bạn thử kiếm 1 em dvd player Trung Quốc hoặc 1 em dvd player xịn mà có ghi chữ (region-free hoặc multi-region) rồi thử lại xem

xpvuol
13-03-2007, 01:11
~~~> Xài WinDVD thử xem...

The Old Man
13-03-2007, 05:14
Mỹ có loại dĩa CD-G dùng cho ca nhạc có hình và chữ giống như Karaoke nhưng phải có đầu dĩa đọc được loại này mới chơi được dĩa CD-G này. Bạn Vàng-Y-999 thữ coi trên cái dĩa cũa bạn có ghi chử CD-G hay không? Nếu là format này thì bó tay.