PDA

View Full Version : Google mấy ngày hôm nay có vấn đề nặng với VN hay sao ấy???

Google Teams
14-03-2012, 17:23
Không biết các bác có thấy thế không.

Nhưng các từ khóa của mình mấy hôm nay cứ lúc search thấy ở rõ cao.
Lúc sau thì lại ko thấy ở đâu nữa...

1 ngày Search 4, 5 lần thì cứ lúc thấy, lúc mất... dù là dùng máy mình, clear cookie... hay là dùng máy khác cũng vẫn không thấy kết quả trong cùng 1 thời điểm.

Rồi lúc mà đã thấy thì dùng máy nào search cũng vẫn ra.

Không biết có bạn nào gặp hiện tượng này giống mình không?

Thật sự là chỉ mới bị 2, 3 hôm nay.

Còn trước đó thì mọi thứ vẫn ok.

Kid1412tdn
14-03-2012, 17:26
Bạn vẫn còn hiện ra là may đấy . Mình bị gần 1 tuần nay,đang ở trang 1 xong giờ biến mất luôn .

Google Teams
14-03-2012, 17:28
Bạn đã cho mình thêm một niềm an ủi rồi đấy...
Còn ai bị nữa không, vào lập thành hội "Nạn nhân Google" luôn thể đi ahm :(.

Kid1412tdn
14-03-2012, 17:30
Xem ra đợt vừa rồi có ko ít nạn nhân đâu , có lẽ do mình bơm link hơi shock . Hix

Google Teams
14-03-2012, 17:34
Mình không hề bơm shock 1 tí nào.
Thậm chí còn ít hơn những đợt khác... bạn có chơi trafficspammer hay gì gì không?

motngaymoi2002
14-03-2012, 17:42
có em , mấy từ khóa chính tìm mãi không thấy trang 1,2 , còn tăng mạnh các từ khóa mình chẳng seo tí nào , thế mới chết chứ

okmen22
14-03-2012, 17:45
em còn tưởng bị nofollow trên ddth thì pr4 xuống 0 ! :D

Kid1412tdn
14-03-2012, 17:49
Mình không hề bơm shock 1 tí nào.
Thậm chí còn ít hơn những đợt khác... bạn có chơi trafficspammer hay gì gì không?
Không hề , ko dùng 1 tool nào cả . Index vẫn bình thường,có điều mấy từ khóa mình SEO thì mất hút . Oải thật,ko biết bao giờ ra trại

hungvu89
14-03-2012, 18:16
em vẫn chả bị sao cả, từ khóa vẫn ổn định, có lẽ tại từ khóa ko cạnh tranh :)

ben_hello
14-03-2012, 18:36
lạ thật ?
tớ vẫn bình thường . không thấy dấu hiệu gì trơn:eek::eek:

Hi3nD3n83
14-03-2012, 18:38
đang panda mới lên bị dance, có trường hợp đang top 1 - 10 biến mất khỏi top 100 luôn, nhưng có trường hợp từ khóa Top 1 dù trước đây làm đủ mọi trò ko lên. Cả 2 trường hợp trên tớ đã bị trong đợt panda trước, lên lần này ko thấy lạ.
Cách đây tớ viết bài phụ kiện ipad, trưa nó index, tối nó lên top 10,8,6 cả 3 site của mình, đến đêm nó biến mất, trưa hum sau lại trở lại, đến tối lại biến mất ... cho đến ngày hum nay nó vẫn còn ở top 10, nhưng chả tin đc, chờ nó hết dance mới biết đc chính xác hì hì bác nào search thử xem, mấy trang giặt thảm của mình đều top phụ kiện ipad thế mới ác =))

isecret
14-03-2012, 19:10
không vấn đề gì, có lúc còn không ra kết quả nào ấy, rồi vài ngày sau lại có

blue-life
14-03-2012, 19:15
GG đang dance mấy ngày nay mấy từ khóa của mình cũng nhảy lên xuông nên bác cứ yên tâm chờ đợi.

motngaymoi2002
14-03-2012, 19:30
cũng chẳng phải panda đâu , vào google Analytics thấy họ đang truy cập bằng từ khóa abc ,mà lên tìm từ khóa abc mà chẳng thấy trang web của minh đâu

dung_la_chet
14-03-2012, 19:54
Trường hợp như chủ thớt e bị nhiều :). Bị riết thành quen, cứ cho là nó dance, nhưng mà dance kiểu này thì khó hiểu thật.

Lúc hiện thì lên vài link 1 lượt, lúc ko hiện nữa thì chả thấy link nào :|

topgamethu.com
14-03-2012, 20:32
em thì bị diss 1 acc ga :( xèng ko có nhiều nhưng mất công chăm sóc

Vườn Ao Chuồng
14-03-2012, 21:15
Đang khốn khổ khốn nạn với thằng Google dance đây các bác ạ! Mk, seo lên rồi, kí hợp đồng duy trì rồi, giờ nó nhảy loạn xạ. Khách kêu ầm lên, nhức hết cả đầu :(

Google Teams
14-03-2012, 21:55
Trường hợp như chủ thớt e bị nhiều :). Bị riết thành quen, cứ cho là nó dance, nhưng mà dance kiểu này thì khó hiểu thật.

Lúc hiện thì lên vài link 1 lượt, lúc ko hiện nữa thì chả thấy link nào :|

Đúng thật là lúc nó hiện ra vài link liền, nhìn mà sung sướng.
Lúc thì chả thấy mất hút tăm hơi cái link đấy đâu...
Có cái link trước ở trang 2, 3 thì lại đc đẩy lên cuối cùng trang 1.
Trong khi mình chả kỳ vọng gì vào cái link đấy cả.
Pó tay.

Đang khốn khổ khốn nạn với thằng Google dance đây các bác ạ! Mk, seo lên rồi, kí hợp đồng duy trì rồi, giờ nó nhảy loạn xạ. Khách kêu ầm lên, nhức hết cả đầu :(

Khổ thân bác... té ra toàn là tình cảnh như nhau...

Có lẽ đúng là Google dance rồi các bác ah.
Dã man thật... ít nhất là trong giai đoạn dance này nó cũng làm khốn đốn ko biết bao nhiêu người.

Mà các bác cho hỏi là trước khi dance mình SEO được lên TOP cao, Link đẹp, keyword cũng đẹp...

Thì sau khi dance mình có bị mất hút thật ko? hay là sẽ bị đẩy sang thế giới mới như page 2, page 3...

Ngoài ra, trong lúc nó đang dance, mình không biết lại đi thay đổi Title nhưng dù sao cũng chỉ là tối ưu hơn cho title thôi... thì có ảnh hưởng gì ko ahm?

Nói thật là trước đây mình SEO đc 1 link lên top, mình thay đổi Title gần như hoàn toàn khác với title lúc kéo đc lên top...

Thế mà còn câu được cả 2 title 1 lúc...

Nên ko biết rơi vào tình huống này sẽ thế nào nữa... :(

Mong bác nào "từng trải" vào hỗ trợ giúp anh em nhé... :(

Thân,
GT.

Kid1412tdn
14-03-2012, 22:30
Của mình biến mất 1 tuần nay rồi,lên tận trang 30 rồi,chán thật . Ko biết đến bao giờ mới bình thường trở lại nữa.

Rao.Vặt.Của Tui
14-03-2012, 22:46
từ khóa mình đang seo đang có dấu hiệu rớt hạng :(

magentheme
14-03-2012, 23:24
Trường hợp này mình nghĩ là với những trang mới SEO là hay bị dance thôi, chứ thấy các đối thủ chính nó vẫn đứng top lì lì àh.

gachet1
15-03-2012, 00:04
Bác cứ kiểm tra search từ khóa lia lịa vậy thì nóng ruột nắm bác ạ, 1 tuần kiểm tra 1 lần mới biết rõ được kết quả của SEO và cũng đỡ nóng ruột đỡ nản

motngaymoi2002
15-03-2012, 00:13
sáng kiểm tra từ khóa thấy ở vị trí 53 , tối kiểm tra lên thứ 8 , các bài viết mới tầm 10 phút search ( kể cả copy ) cũng lên top 5 , rồi 2 tiếng sau xuông thứ 8 , 9 . hôm sau không biết xuống đến đâu . linh tinh hết cả

AkuVn
15-03-2012, 08:36
Nó đang chú ý tới vấn đề local đây mà :)

tangduongtrieu
15-03-2012, 09:17
tinh hình so với trước là vẫn lên đều, nhiều lúc từ khóa nhảy lên top 1-2 nhưng trung bình vẫn tăng so với trước.

chỉ mỗi 1 từ biết mất gần 1 tháng nay không thấy tăm tích đâu luôn. dù đã làm đủ mọi cách :D

seonew
15-03-2012, 09:28
Những từ của mình vẫn ổn định, nghe các bác nói cũng cần phải xem xét lại nó mà tụt cũng khốn khổ đó.

caphetim
15-03-2012, 10:02
mình bji rớt thê thảm hết rùi!

alomuasam
15-03-2012, 10:30
chan vay...de xem 1 so trang khac coi co bi tinh trang nay ko?

Google Teams
15-03-2012, 13:15
Có người nói là Google Panda...

Nhưng mình nghĩ là không phải bởi trang của mình có 1 cụm 10 từ hóa mình cắt ra theo các dấu | ví dụ như:

DIEN DAN TIN HOC | HOC SEO TAI DAY... (Trên title)

Thì trước đây cả từ DIEN DAN TIN HOC lẫn HOC SEO TAI DAY của mình đều lên TOP khá cao.

Thế mà bây giờ DIEN DAN TIN HOC thì còn.

Mà HOC SEO TAI DAY lại mất???

Panda trong đó có cái vụ kill duplicate contents...

Thế còn cái này thì là sao???

AnhTuanLQ
15-03-2012, 14:34
Của mình cũng phập phù thế, không biết google đang làm trò j nữa :(((

motngaymoi2002
15-03-2012, 14:59
từ khóa quan trọng xuống , những bài viết bình thường lại lên , mấy bác post rao vặt thì search lên top 10 mới ghê chứ , không có cách cải thiện hay sao nhỉ

giangminh61
15-03-2012, 15:06
Vậy là giống trường hợp của mình rồi,mình nghĩ là chỉ mình bị thôi-thêm một niềm an ủi

transam86
15-03-2012, 15:06
Google bị sao ấy, hay lại thay đổi thuật toán nữa đây. Hic

Google Teams
15-03-2012, 15:29
Của mình cũng phập phù thế, không biết google đang làm trò j nữa

Giờ thì mình thấy hết phập phù mà chuyển sang "mất tiệt" luôn rồi... chán quá...

từ khóa quan trọng xuống , những bài viết bình thường lại lên , mấy bác post rao vặt thì search lên top 10 mới ghê chứ , không có cách cải thiện hay sao nhỉ

Chuẩn đấy bác... có mấy bài mình viết linh tinh lúc trước thì lại lên một cách không mong muốn... còn cái cần lên thì mất hút tăm hơi luôn... Mấy thằng điên điên, cuồng cuồng ở đâu mới post thì lại ngoi lên trên... chán hết cả nản luôn...

sao ở đâu cũng thấy các bác làm seo rên la ầm ỹ lên nhi

Vì kinh doanh được chủ yếu cũng là nhờ SEO. Giờ không SEO thì lấy gì mà ăn...

Vậy là giống trường hợp của mình rồi,mình nghĩ là chỉ mình bị thôi-thêm một niềm an ủi

Hic... ngày càng đông ấy nhỉ...

Google bị sao ấy, hay lại thay đổi thuật toán nữa đây. Hic

Đúng rồi đấy bạn.

ALL: tôi nghĩ là vì cái con gấu trúc Panda thật rồi đấy...
Quả thực trong 1 số link của tôi có nội dung trùng lặp. Nên tôi nghĩ Google mà xử thì chắc cũng không oan đâu.
May mà cũng có mấy cái dự phòng ở chỗ khác thay thế rồi... chứ ko thì die toàn tập

Kid1412tdn
15-03-2012, 15:36
Việc nội dung trùng lặp tôi nghĩ ko phải đâu . Vì những trang rao vặt việt post lại bài liên tục là ko tránh khỏi. Ngay đến các trang đang ở đầu top thì việc duplicate content cũng ko đếm nổi luôn.

MRK1988
15-03-2012, 15:37
Google fresh.. gì gì đó công nhận là khá hiệu quả...
bác thử onpage kĩ lại xem...
em cũng dính 1 con SEO mà mỗi ngày nó 1 link khác nhau đẩy lên top...
phân tích làm lại cấu trúc thì ổn định hẳn...
nhưng mờ nó khuyễn mại luôn 2 link lên top luôn

motngaymoi2002
15-03-2012, 15:49
chờ đợi thêm tuần nữa xem sao các bác ak , truy cập vẫn ổn định , chỉ tội từ khóa quan trọng đi xuống thôi , ngày 2000visit từ google cũng không tồi lắm

Google Teams
15-03-2012, 23:38
Mình nghĩ là chắc chắn Google vẫn đang chưa hoàn thiện... và cũng chắc chắn là Google sẽ sớm phải fix vấn đề này.
Bởi sự thực là trước đây mỗi khi mình change Title như trang chủ thì chỉ 1 thời gian ngắn là đc update.
Nhưng giờ mình change title 2 lần rồi, thế mà title hiện nay của nó vẫn là cái từ cách đây cả tuần rồi...

Thậm chí mình vào trong bài viết còn tìm ko sao ra đc cái từ mà nó index lên của mình mới dã man chứ...

Trong khi trước đây mỗi khi mình search từ khóa "bảo bối" của mình là sẽ phải ra Text cực đẹp cơ... chứ ko phải là 1 mớ text mà vào tìm trong nội dung còn chả thấy như bây giờ...

Chính vì điều này nên mình nghĩ Google đang có vấn đề... thậm chí mình còn có cảm giác Google đang cho mình trở về thời nguyên thủy nữa ahm... :-s

Google Teams
15-03-2012, 23:43
Thôi chết rồi... mình mới phát hiện ra là nó đưa nguyên cả cụm Backlink mình đặt ở Footer lên làm kết quả của vụ tìm kiếm mới toi chứ...

Thôi, xong rồi...

Google điên thật rồi.

Có lẽ một loạt từ khóa của mình đã mất thực sự, và bây giờ cái mình SEO mong cho nó đẹp là Title đã biến thành một mớ linh ta linh tinh ở chân trang web...

Buồn rồi...................

Đó là những report mới nhất của mình, còn các bác thì sao...???

Kid1412tdn
16-03-2012, 00:12
Mình bị mất khỏi trang 1,và xuống đến tận trang 30 trong đúng 1 tuần rồi . Ko biết đến khi nào mới trở lại bình thường . Hix . Nản thật

Google Teams
16-03-2012, 00:23
Chia buồn cũng bác, Mĩnh cũng bị mất 1 số từ khóa :(

Mình bị mất khỏi trang 1,và xuống đến tận trang 30 trong đúng 1 tuần rồi . Ko biết đến khi nào mới trở lại bình thường . Hix . Nản thật

Sẽ không trở lại đâu... Google đang làm thật đấy, chứ ko đùa, cũng ko phải là lỗi lầm gì đâu...
BUỒN QUÁ...!!!

Google giờ không chơi Title nữa... nó chơi cái link, cái text người ta click vào nhiều thì đúng hơn...

Araovat.com
16-03-2012, 00:25
Rất là mắc cười site mình araovat rank TG thì tăng cả trăm K, rank VN thì ~2k cũng mất. Các từ khóa quan trọng thì vẫn giữ top 1-2 rao vat truc tuyen, mua ban truc tuyen, dien dan rao vat, mua ban binh duong :))

dhangsvktq
16-03-2012, 00:59
Mình chưa thấy tăng tụt gì cả nhỉ... :lick:

trungthanhbg
16-03-2012, 01:17
của mình vẫn bình thường :|

Kid1412tdn
16-03-2012, 10:40
Sẽ không trở lại đâu... Google đang làm thật đấy, chứ ko đùa, cũng ko phải là lỗi lầm gì đâu...
BUỒN QUÁ...!!!

Google giờ không chơi Title nữa... nó chơi cái link, cái text người ta click vào nhiều thì đúng hơn...

Sau đúng 1 tuần biến mất,giờ nó đã trở lại .

Google Teams
16-03-2012, 10:42
Thật ah bạn?
Có lẽ bạn may mắn hơn mình...
Nhưng có khi nào do content của bạn không duplicate.
Chứ của mình thì chắc chắn là có mấy link bị duplicate rồi... trước thì cả mấy link đó đều lên.
Chắc không hi vọng sẽ quay trở lại nữa ahm :(

Google Teams
16-03-2012, 17:08
Tiếp tục reporting và suy đoán:
Mình check trên Bing và Yahoo từ khóa của mình vẫn ở trên TOP.
Chỉ có Google là mất hút.
Vậy theo mình, dù Google bứt phá hơn các đối thủ.
Nhưng dù sao kết quả tìm kiếm cũng vẫn phải có những điểm tương đồng về 1 mặt nào đó...
Hơn nữa, thường thì mình thấy Google ra luật nào, cập nhật thuật toán nào thì ngay sau đó ko lâu Bing và Yahoo search cũng sẽ cập nhật thuật toán luôn.

Có phải Google đưa ra 1 quãng thời gian thử thách để kiểm tra xem có chắc chắn đường link đó được người dùng quan tâm và nhiều thật hay không rồi sau đó mới xóa án ahm... :(

Đôi chút nhận định của mình về tình thế nhiễu nhương hiện nay để tự tạo thêm cho mình hi vọng.

Các bác vào cho xin ý kiến với ạ!