PDA

View Full Version : Xin trợ giúp về laptop

chang_ngao_op
02-03-2007, 21:39
Mình có cái máy laptop cũ hiêụ Compaq P III 733Mhz Ram 256, pin đã bị chai không dùng được nữa. Cách nay 1 tuần, dùng được khảng 40-50 phút thường hay bị đứng máy (xài 10 lần bị hết 8). Sờ phía bên dưới máy ở vị trí của pin thì thấy rất nóng. Vậy máy của mình có bị hư gì không? Nếu hư thì nơi nào uy tín để sửa? Có cần thay linh kiện không? Làm cách nào để khắc phục tình trạng máy bị nóng?
Mong mọi người góp ý giúp mình với.

dly
02-03-2007, 21:52
Pin sử dụng như vậy là còn tốt
Máy treo có thể do lâu ngày đóng bụi, giải nhiệt không tốt hoặc sui hơn thì do các con fet nào đó lỏng chân, hở mạch cần được kiểm tra kỹ chứ không thể qua vài câu trao đổi trên dd mà xác định được đâu bạn

toan_cntn
17-03-2007, 00:46
không thoát nhiệt được thì tẩu hỏa nhập ma như phim chưởng ấy mờ

thongtinlaptop
17-03-2007, 06:57
- Dòng máy cũ mà PIN vẫn còn 50-60' là bình thường
- Máy treo có thể do: + Chạy chương trình gì đó không tuowng thích hoặc chạy nhiều chương trình. Có thể HDD bị lỗi, HĐH bị lỗi...

gon87
07-10-2008, 19:06
các anh ơi cứu em với, hôm nọ em dùng avast nó xóa mất file pjtzcvxnpxtmbzq.dll trong window sytem32,bây giờ không có nó em không đốt được đĩa các anh ạ. có ai đó bầy cách giúp em không, cảm ơn

Cái đấy có tác dụng gì vậy bà con.? Nhưng mình nghĩ mất thì sang máy khác Copy về là được mà

Hay bạn thử đăng kí lại thư viện DLL bằng cách vào Start/run gõ lệnh regsvr32 /i shell32.dll, ấn Enter sau đó khởi đọng lại máy xem sao.