PDA

View Full Version : Google SEO đếm back link theo IP hay theo cả server???

mykenty
12-03-2012, 16:35
Hi,

Theo mình biết thì Google coi trọng backlink, từ những website khác link đến website mình, và nhất là những website khác phải nằm ở những IP riêng khác nhau>> nếu ko thì Google chỉ coi như 1 backlink.

Tuy nhiên có ý kiến là những website khác đó cũng phải nằm luôn cả những server khác nhau >> ko thì google dò được và cũng chỉ xem là 1 backlink.

Mình ko rõ đúng ko? Anh em có kinh nghiệm xin chỉ giúp. Thanks.

dulichcholonta
12-03-2012, 16:43
theo kinh nghiệm của mình nhận thấy thì là theo IP vì mình cũng có kiểm tra sơ bộ thì kết quả ra như vậy

magentheme
12-03-2012, 16:44
1 trang có bao nhiêu index, nếu bạn đặt được link từ trang đó, thì hiển nhiên có bấy nhiêu Backlinks. Backlinks không tính theo cách của bạn đâu.

pacisoft.com
12-03-2012, 16:57
kiểm tra backlink theo từ khóa dùng tool hay trang web nào vậy các bác?

Rao.Vặt.Của Tui
12-03-2012, 22:32
backlink tính theo link hiển thị trong website đó ( nghĩa là tên miền đó ) - 1 server có nhiều website chả lẻ tất cả chỉ tính 1 backlink

pr0xe0
12-03-2012, 22:39
Backlink là liên kết từ các site khác trỏ về site bạn, như bạn nói thì 1 server là 1 backlink mất

nanalove
12-03-2012, 22:44
backlink được tính theo page, không phải theo site:D
backlink được chia như sau:
nội bộ><từ site khác vào
Chất lượng>< ít chất lương

theo mình là vậy:D

Gà sap chet
13-03-2012, 09:06
Các bạn ở trên nói đúng, backlink đc tính theo page đc Google index. Nhưng Google cũng dựa vào IP mà đánh giá chất lượng backlinks vì bởi lẽ Google cũng quá hiểu dân SEO hay xây dựng site vệ tinh để đặt link về site chính. Ví vậy backlinks từ cùng 1 IP sẽ có giá trị thấp hơn backlinks từ nhưng IP khác nhau.

duycamry
13-03-2012, 09:14
theo mình back link được tính theo page nếu ở page đó có 1 link về website bạn thì nó được tính là 1 backlink
nhưng mà quan trọng link đến từ đâu Google cũng thông minh lắm tất nhiên khác ip và server thì vấn được đánh giá cao hơn nhưng ko fai như bạn nghĩ cùng ip hay server là 1 backlink nhá :)

okiter
13-03-2012, 09:16
Hầu hết các ý kiến trên đều là phỏng đoán dựa trên kinh nghiệm cá nhân thui và cùng gặp nhau ở 1 điểm là đều được tính là backlinks nếu được Google index

mykenty
13-03-2012, 09:30
Mình đồng ý với ý kiến của 14duycamry và Gà sap chet nếu nhiều back link từ nhiều website nhưng chỉ dùng chung 1 IP thì Google đánh giá back link đó ko cao và chỉ xem là 1. Nhưng việc kể cả từ nhiều IP nhưng những IP đó được cài chỉ 1 server thì mình ko biết thế nào?

Sếp mình ổng nói google cũng chỉ xem là 1... nên mình thấy kì kì quá.

seonew
13-03-2012, 09:35
Nếu tính số lượng trên 1 server thì không thể GG thường đánh giá theo backlink thấp và cao dựa trên site đặt backlink.

seoseoer86
13-03-2012, 09:46
nói chung cái gì chẳng quan trọng hihhih

mykenty
15-03-2012, 15:46
theo mình tìm hiểu dc thì google đánh gía nhiều backlinks từ nhiều domain với mỗi domain là 1 IP riêng thì sẽ cao hơn hẳn những backlinks khác, đặc biệt ở US thì họ coi như những backlinks nhiều domain chỉ từ 1 IP là coi như ko có.

Đặc biệt ko phải từ nhiều IP từ nhiều server mà là những IP đó phải khác dải, tức là randomly, chứ cùng dải theo kiểu ***.***.55.250, ***.***.55.251, ***.***.55.252 thì nó ko cao, những dải đó nên nằm khác city, state...

:)

blue-life
15-03-2012, 15:54
theo mình tìm hiểu dc thì google đánh gía nhiều backlinks từ nhiều domain với mỗi domain là 1 IP riêng thì sẽ cao hơn hẳn những backlinks khác, đặc biệt ở US thì họ coi như những backlinks nhiều domain chỉ từ 1 IP là coi như ko có.

Đặc biệt ko phải từ nhiều IP từ nhiều server mà là những IP đó phải khác dải, tức là randomly, chứ cùng dải theo kiểu ***.***.55.250, ***.***.55.251, ***.***.55.252 thì nó ko cao, những dải đó nên nằm khác city, state...

:)

Đọc xong thấy khó quá mà nghe vô cùng hợp lý. Nhưng BL như bác nói chất lượng mới cao.

Bean.it90
15-03-2012, 16:12
mỗi page khác nhau là được tính là 1 backlink quan trọng fai được google index
còn trên server hay cùng ip ko quan trọng khác domain là được tính nhưng chất lượng ko bằng khác ip và server

muado
15-03-2012, 19:58
tính theo domain........... hết đủ 20 chart

wifiepro
31-05-2013, 18:38
ah. e cũng đang thắc mắc vụ packlink ne : ví dụ e đặt link trên dien đàn sao e không thấy packlink từ dien đàn về z bác. hay là e đặt link chưa đúng cách.

vantien2050
04-06-2013, 17:11
link được tính theo page, chứ không phải theo IP bạn. nếu không thì người ta mua back link làm gi?

tpfantasy
12-07-2013, 09:11
Theo mình thì việc nhiều site vệ tinh trên cùng 1 host thì cũng có vấn đề, vấn đề ở chỗ ko biết nó có chất lượng hơn những link nằm nhiều site nằm của nhiều host khác nhau hay ko mà thôi.

banchanto
14-07-2013, 00:32
Hi,

Theo mình biết thì Google coi trọng backlink, từ những website khác link đến website mình, và nhất là những website khác phải nằm ở những IP riêng khác nhau>> nếu ko thì Google chỉ coi như 1 backlink.

Tuy nhiên có ý kiến là những website khác đó cũng phải nằm luôn cả những server khác nhau >> ko thì google dò được và cũng chỉ xem là 1 backlink.

Mình ko rõ đúng ko? Anh em có kinh nghiệm xin chỉ giúp. Thanks >> my pham (http://doxinh.vn/my-pham#www.ddth.com)

Backlink từ nhiều nguồn domain và có ip khác nhau là rất tốt đó bạn, nếu nằm trên 1 dải ip thì không hiệu quả đâu vì google sẽ thông minh nghĩ ngay là bạn đầu tư hệ thống site vệ tinh và đầu cơ seo (Google hiểu bạn đang âm thầm tẩm bổ) cho site bạn.

uhphim.com
04-09-2013, 08:40
Backlink từ nhiều nguồn domain và có ip khác nhau là rất tốt đó bạn, nếu nằm trên 1 dải ip thì không hiệu quả đâu vì google sẽ thông minh nghĩ ngay là bạn đầu tư hệ thống site vệ tinh và đầu cơ seo (Google hiểu bạn đang âm thầm tẩm bổ) cho site bạn.

Bác căn cứ vào đâu mà bảo nó nghĩa ngay là mình đầu tư hệ thống site vệ tinh.

epro79
04-09-2013, 08:59
Nếu đến backlink thì nhiều cái để nói:
1. Backlink là gì: nó là liên kết giữa những website với nhau.
+ Có 2 thuộc tính của BL là nofollow & dofollow
+ BL dạng từ khóa (anchortext) hay link thuần
2. Chất lượng BL:
+ BL cùng lớp IP hay khác lớp IP. Nếu khác lớp IP thì ngon hơn, vì có thêm refer domain,...
+ BL cùng nội dung
+ BL của site có TRUST & PR cao
3..v..vv...Vì nhiều thứ quá! Cũng chưa biết thật sự bạn muốn hỏi cụ thể là cái nào!

ThuyCuong
04-09-2013, 09:51
Hi,

Mình ko rõ đúng ko? Anh em có kinh nghiệm xin chỉ giúp. Thanks.

Câu hỏi của bạn nếu trả lời về IP thì chỉ cần IP đó khác lớp C là được.(Không tính trường hợp bị Spam Block nhiều bạn mua server hay vps của amazon thường bị cho vào spam).
Đó cũng chỉ là 1 yếu tố thôi, cơ bản nhất vẫn là backlink chất lượng (website có độ trust) và cùng chủ đề.
Backlink cũng chỉ là 1 vấn đề thôi, chủ yếu content và làm thương hiệu để có traffic trực tiếp, nhiều bạn sử dụng link đa tầng pyramid không hợp lý tạo thành 1 đống rác, toàn là blog spam không ăn thua.

epro79
05-09-2013, 13:52
Câu hỏi của bạn nếu trả lời về IP thì chỉ cần IP đó khác lớp C là được.(Không tính trường hợp bị Spam Block nhiều bạn mua server hay vps của amazon thường bị cho vào spam).
Đó cũng chỉ là 1 yếu tố thôi, cơ bản nhất vẫn là backlink chất lượng (website có độ trust) và cùng chủ đề.
Backlink cũng chỉ là 1 vấn đề thôi, chủ yếu content và làm thương hiệu để có traffic trực tiếp, nhiều bạn sử dụng link đa tầng pyramid không hợp lý tạo thành 1 đống rác, toàn là blog spam không ăn thua.
Chính xác rồi, gia tăng thêm nhiều lớp IP thì được thêm domain refer mà!