PDA

View Full Version : Tổng hợp kinh nghiệm về mua ổ đĩa DVD RW

nham18
28-02-2007, 22:57
Mình đang cần mua 1 ổ đĩa DVD RW, quan trọng nhất là nó không kén đĩa (đọc được đĩa tím và đĩa trắng của TQ, mình rất thix xem phim) và bền, ko quan tâm tốc độ lắm. Mình đã tham khảo rất nhiều ý kiến.
Có ý kiến cho rằng Plextor là vua trong lĩnh vực này, ít kén đĩa nhưng người khác lại nói Plextor là ổ xịn nên rất kén đĩa (nhất là mấy loại đĩa đúc của TQ). Còn về ASUS thì nhà mình có 1 ổ DVD-R xài được 3 năm rồi thấy cũng tốt, nhưng dạo này nó đọc DVD phim (đĩa tím) được cỡ 50% là đứng lun mặc dù đĩa phim ko bị hư. LG với Samsung thì về sau ai cũng chê :D Liteon thì mình chưa có kinh nghiệm lắm, thấy mấy bạn cứ khen chung chung nên cũng chả bít sao.
Mong bạn nào có nhiều kinh nghiệm cho mình vài ý kiến nên mua ổ nào (có ghi nhãn đĩa càng tốt) và cũng giúp cho những ai quan tâm đến vấn đề này

hoangdao26990
01-03-2007, 02:53
mình thì hok rành lắm nhưng nói chung là con nào cũng tốt,tiền nào của đó muh,mua đồ xịn thì tất nhiên phải tốt.

tonybrown
03-03-2007, 07:47
mua LG đi bạn, rẻ tiền mà xài bền, ít kén nữa.

thangnhcavico
03-03-2007, 08:58
Theo kinh nghiệm của tôi thì bạn nên dùng ổ của Plextor, vi tôi đã từng sử dụng cho tôi cũng như cho nhiều khách hàng khác mà chưa thấy ai nói về độ bền của ổ. Quan trọng là chất lượng của đĩa chưa tốt thôi.

quangtrong
06-03-2007, 18:26
Mình thấy bây giờ người ta dùng asus nhiều lắm.Bền,không kén đĩa mà mẫu mã cũng đẹp nữa.Được cái gí cũng rẻ,ít tiền thì mua cái DVD,write VCD là ok roài

trieudoahong
08-03-2007, 00:30
ổ lg dở ẹc. chán. hư dàn cơ. đọc yếu.

babylearnit
08-03-2007, 01:05
Plextor chắc bro cháy túi
vậy chơi A-Suck đi :D
rẻ,lại ko kén đĩa,cũng khá bền