PDA

View Full Version : Máy tính mất tiếng

minhtuan8x
28-02-2007, 20:10
Máy em mới mua (Mua linh kiện, rồi tụi công ty nó láp ráp), nói chung mọi việc đều ổn trừ khi mở file âm thanh thì nó báo lỗi, không mở được file đó ( Dù dùng Winamp hay Win media Player), nhìn vào thanh takbar thì em không thấy biểu tượng volume....Em format lại ổ C - nhưng vẫn không có tiếng...Em hiểu nó thiếu drive, nên chạy vào tim drive chạy, chạy xong thì thấy biểu tượng hiện lên ở thanh tackbar, còn mở file âm thanh vẫn chạy ngon lành...Có điều nó mất tiếng, tức không phát ra tiếng mặc dù file âm thanh vẫn đang chạy...Cả tiếng logon vào win cũng không thấy...lỗi gì và khắc phục ra sao đây anh em..

dly
28-02-2007, 20:12
Có cắm loa chưa ?

WaZzA
01-03-2007, 01:13
Sound Onboard hả bạn? Vào phần cấu hình của Sound chọn lại cho đúng (Audio Configuration gì đó, phần Audio jack thì phải)
Hoặc là rút dây loa ra cắm ra cắm vô xem có nghe âm thanh ko nha.

The Old Man
01-03-2007, 01:23
Có cắm loa chưa ?

Chợt nhớ đến đứa cháu ở VN kỳ vừa rồi mua cho nó cái headphone có micro để chỉ nó Skype. Một hôm nó cắm lộn Mic vào loa và loa vào Mic. Nó nghe không được bèn tăng volume lên cao. Cái Micro chút xíu chịu load của cái loa thành ra câm luôn. Phải mua lại cái bộ headphone mới.

14it
01-03-2007, 13:32
kiểm tra jack cắm xem có bị bẩn không? nếu không thì sound card die rồi. trước kia minh cung bị die một cái như thế.