PDA

View Full Version : Cho em hỏi về backlink

thquan819
09-03-2012, 15:52
Em mới tập làm SEO mà chưa hiểu về backlink lắm
Các bác cho em hỏi nếu như em đặt link ở chữ ký các diễn đàn và tham gia comment như thế mỗi comment được xem là một backlink hay là phải viết bài có chứa links và có người click vào mới được xem là một backlink ạ.
thanks các bác

thquan819
09-03-2012, 16:06
cứ spam là có backlink em ạ :d
thanks, em cứ nghĩ là phải có người click vào mới xem là backlink. vậy h em chỉ cần đặt link ở chữ ký và làm như chiase.net là đang tạo backlink ạ. một lần spam là t áo backlink ạ

duycamry
09-03-2012, 16:26
Bạn có thể tìm hiểu thêm về backlink tại banbe.info
Mình cũng đang học SEO thôi :D bạn coi trừng ra đảo nhá

chủ tóp chứ đặt chữ ký cũng là dạng backlink rồi :-s linh trong 1 page là 1 link ai cấm nó ở đâu và ở đâu đâu :)

thquan819
09-03-2012, 17:15
bạn coi trừng ra đảo nhá

chủ tóp chứ đặt chữ ký cũng là dạng backlink rồi :-s linh trong 1 page là 1 link ai cấm nó ở đâu và ở đâu đâu :)
thank you very much !

Bean.it90
09-03-2012, 17:22
link đặt ở đâu không quan trọng miễn sao nó là dạng dofollow bạn nhé ở trong bài viết cũng được hay chữ ký cũng được gọi là backklink

p/s bạn thquan891 lưu ý khi comment nhé diễn đàn đang xử lý mạnh đó :)

cuty
09-03-2012, 18:06
Em mới tập làm SEO mà chưa hiểu về backlink lắm
Các bác cho em hỏi nếu như em đặt link ở chữ ký các diễn đàn và tham gia comment như thế mỗi comment được xem là một backlink hay là phải viết bài có chứa links và có người click vào mới được xem là một backlink ạ.
thanks các bác
theo như ý kiến riêng của mình ấy :
thì đặt chữ ký tất nhiên sẽ được coi là backlink ,nhưng có 1 vài điều chú ý khi đặt chữ ký là nên đặt text trùng hoặc liên quan đến nội dung của site

Oxanh.com
09-03-2012, 19:57
bạn chỉ cần xem các mem trong ddth để link như thế nào thì nó chính là các để backlink tốt nhất

lanictu
09-03-2012, 20:16
Link dofollow + có click là tốt nhất!

nanalove
09-03-2012, 20:48
Backlink như thế nào là quan trọng
1. Do-Follow
2. Ở trang PR cao
3. từ Root Domain
4. Thời gian tồn tại của backlink đó
5. Không nằm trên page có quá nhiều outbound link
6. Nằm trang page cùng chủ đề
từng đó đã, nhớ ra thì sẽ tiếp tục chia sẻ:D
Xem thêm: http://www.kythuatmarketing.com/seo-sem/kien-thuc-seo/backlink-chat-luong-la-gi.html

transam86
09-03-2012, 21:25
Trả lời kèm chữ ký cũng là cách để tạo backlink đó bạn

okiter
10-03-2012, 11:37
Cũng là một backlink nhưng chất lượng link không được đánh giá cao, nhưng thành công sẽ đến với người kiên trì

doanseomoz
10-03-2012, 11:46
backlink là những liên kết của website ng khác tới website mình:) :

- Backlink có tác dụng giúp tăng sức mạnh của website và PR ( link dofollow).

loancat543
12-03-2012, 13:12
chú ý đừng spam nhiều quá nha bạn

///
12-03-2012, 13:15
mình thấy phần lớn (tầm 90%) các forum thì rel='nofollow' nên link không có giá trị SEO lắm.

gachet1
12-03-2012, 13:31
mình thấy phần lớn (tầm 90%) các forum thì rel='nofollow' nên link không có giá trị SEO lắm.
ai bảo là nofollow hầu như toàn bộ là dofollow chứ, it nofollow lắm trừ những dd admin mang tính chất kinh doanh hoặc cũng là SEOER nên hơi khó khăn chút. Còn dd bình thường đa số là dofollow admin chỉ quan tâm đến traffic là chủ yếu

it_email
12-03-2012, 13:37
Bạn nên trao đổi link với các site có PR cao thì backlink mới hiệu quả. Link từ các diễn đàn như ddth cũng tốt nhưng mà chưa chắc google đã tính là backlink cho site bạn.

///
12-03-2012, 13:43
ai bảo là nofollow hầu như toàn bộ là dofollow chứ, it nofollow lắm trừ những dd admin mang tính chất kinh doanh hoặc cũng là SEOER nên hơi khó khăn chút. Còn dd bình thường đa số là dofollow admin chỉ quan tâm đến traffic là chủ yếu

Bạn thử cài đặt 1 forum xem. mặc định là rel='nofollow' và không phải ai cũng để ý đến cái đó nên hầu hết các forum là rel='nofollow'

dienmaydidong
12-03-2012, 23:35
Bạn nên dùng SEOquake để kiếm topic nào đó mà thảo luận chú ý thanh trên trình duyệt sẽ giúp bạn tạo backlink hiệu quả

timviecinfo1
12-03-2012, 23:38
Thật ta back link có thực sự hiệu quả không nhỉ?
Mình cũng đang muốn SEO web của mình đây, đã lâu rùi mà nó chẳng có thứ hạn gì cả

pacisoft.com
12-03-2012, 23:44
Thật ta back link có thực sự hiệu quả không nhỉ?
Mình cũng đang muốn SEO web của mình đây, đã lâu rùi mà nó chẳng có thứ hạn gì cả
ko hiệu quả thì dân tình ngày đêm cày cuốc làm gì hả bác.

" Thưa với anh rằng là răng anh thừa " :D

timviecinfo1
12-03-2012, 23:44
có ai bán backlink không ta!

dienmaydidong
12-03-2012, 23:46
Có chứ bác mua thì pm e
Backlink quan trọng mà :)

timviecinfo1
12-03-2012, 23:56
Có chứ bác mua thì pm e
Backlink quan trọng mà :)
Bạn bán thế nào? bạn có thể giới thiệu sơ qua cho mình về dịch vụ bán back link của bạn

thanhtuanforever
13-03-2012, 00:22
Khi có người nhấn vào text chứa link sang trang của bạn. Thì đó đã có thể coi là một backlink rồi. Chớ nghĩ spam tại diễn đàn là sẽ được nhiều banklink, cẩn thận không khóe là có thể được ra đảo chơi đấy. Em ủng hổ các bác ra đảo.

Sock Quá Đi
13-03-2012, 20:07
ddth pr cao quá
đặt cũng nguy

trcnam
01-08-2012, 21:13
Cho em hỏi tạo một backlink dofollow là như thế nào vậy mấy bác?

nanalove
02-08-2012, 22:19
Cho em hỏi tạo một backlink dofollow là như thế nào vậy mấy bác?
Dofollow là thuộc link không chứa thuộc tin nofollow :)
Xem thêm: http://www.kythuatmarketing.com/seo-sem/kien-thuc-seo/dofollow-va-nofollow-la-gi.html

megazord100
02-08-2012, 23:08
Còn phải xem nó là dạng dofollow và chất lượng của nó nữa. Đặt ở diễn đàn bên cạnh hàng trục link của người khác cũng xem như không có gì.

banchanto
03-08-2012, 01:37
Em theo dõi đúng khoảng buổi trưa ngày 31-7 cập nhật back link
+ cho em hỏi 1 số backlink chưa được cập nhật là sao nhỉ, hay là quy định backlink mới và gần ngày cập nhật nên nó chưa cập nhật?

Và hôm nay 3-8 thấy nó cập nhật PR website của em http://doxinh.com cập nhật PR1 lên PR2
+cho em hỏi lý do tại sao lên PR mà từ khóa không lên hạng nhỉ vẫn ì ạch hixhix chẳng lẽ PR không có ảnh hưởng chút gì đến rank từ khóa (em theo dõi = RankChecker plugin FireFox) >> westman (http://giayhn.com/westman#www.ddth.com)
Các bác nào rành SEO giải thích dùm em với nha. cảm ơn trước!

dautay2305
04-08-2012, 08:27
Mà mình nghe nói backlink nhiều quá goole nó thấy nó bảo là spam, nó sẽ cho out, vậy có cách nào backlink nhiều mà thằng goolge quét nhiều ma không spam không?

nanalove
04-08-2012, 09:13
Em theo dõi đúng khoảng buổi trưa ngày 31-7 cập nhật back link
+ cho em hỏi 1 số backlink chưa được cập nhật là sao nhỉ, hay là quy định backlink mới và gần ngày cập nhật nên nó chưa cập nhật?
Và hôm nay 3-8 thấy nó cập nhật PR website của em http://doxinh.com cập nhật PR1 lên PR2
+cho em hỏi lý do tại sao lên PR mà từ khóa không lên hạng nhỉ vẫn ì ạch hixhix chẳng lẽ PR không có ảnh hưởng chút gì đến rank từ khóa (em theo dõi = RankChecker plugin FireFox)
Các bác nào rành SEO giải thích dùm em với nha. cảm ơn trước!

Xây dựng backlink cần phải có thời gian để google cập nhật, không thể nói mình mới xây dựng xong là cập nhật liên được, bạn hãy tìm hiểu quá trình crawler của các bộ máy tìm kiếm nhé.
Còn PR, no vẫn là yếu tố ảnh hưởng đến thứ hạng. Tuy nhiên, nó chỉ là một yếu tố trong hơn 10k yếu tố mà google đưa ra: Xem thêm: http://www.thegioiseo.com/diendan/showthread.php/63166-Thu-hang-website-duoc-Google-tinh-toan-bang-10-000-thuat-toan

Một site PR 0 vẫn có thể hơn hạng so với site PR5,6.
Quá trình đánh giá website là quá trình xuyên suốt lúc website hoạt động chứ không phải chờ cập nhật PR mới đánh giá cao :D

allstar
14-08-2012, 10:53
PR không ảnh hướng đến thứ hạng mà chỉ có tác dụng làm tăng PR cho site khác

nanalove
14-08-2012, 11:52
PR không ảnh hướng đến thứ hạng mà chỉ có tác dụng làm tăng PR cho site khác
PR có luôn có tác động đến thứ hạng, tuy nhiên nó không phải là tất cả. PR nó giống như là một hệ quả của sự phổ biến liên kế, liên kết nhiều và chất lượng chắc chẵn sẽ có pr cao.

su47
14-08-2012, 12:55
theo minh thì close topic này lại vì cứ lúc nào cũng backlink backlink đi spam lung tung cả lên.

shineland.info
14-08-2012, 13:11
theo minh thì close topic này lại vì cứ lúc nào cũng backlink backlink đi spam lung tung cả lên.

Mình thấy topic hay mà, những người mới rất cần biết đó chứ...

Kẻ Mới Đến
14-08-2012, 13:27
back link, mình chưa thấy tác dụng thực tế của nó nhiều :D . mà trực tiếp mình thấy thì, đặt link ở dưới chữ ký được cái thành viên khác thấy cái đó có thể click vào xem . thế là ok rùi :D

nhiều bạn trẻ cứ chèn vào bài viết lung ta lung tung, cố gắng viết bài để có từ chèn vô chứ ko hề có ý giúp người hỏi , nhìn phát ói luôn với các thành phần đó . nhất là khi họ spam trên SVIT :| . Spam trên SVIT tức là đếch biết gì về SEO cả . lí do thì tự hiểu

shineland.info
14-08-2012, 13:31
đồng ý với Kẻ Mới Đến, backlink mình xây dựng tốt sẽ đem đến nhiều traffic hơn là đi spam tùm lum