PDA

View Full Version : Loa SoundMax theo tôi, vẫn còn là "hàng việt nam chất lượng out"

jap2net
26-02-2007, 15:26
Hồi SV cách đây 3 năm, tôi mua một bộ loa SoundMax A601 khỏang 37$, về nghe âm thanh dở tệ, các thông số kỹ thuật đều kém rất nhiều so với quảng ca'o. Tôi không bực mình vì mua nhằm "hàng việt nam chat luợng out" nhưng tức ở chổ nhà SX cố tình quảng cáo sai các thông số kỹ thuật dẫn đến ngộ nhận cho người tiêu dùng...(đây cũng có thể coi là hành vi lừa dối khácch hàng).

Hiện nay dòng loa SoundMax việt nam vẫn còn có sai số khi ghi trên quảng cáo hay các thùng carton đựng loa, không biết đây là cố ý hay vô ý (sao vô ý hòai thế nhỉ ?) làm cho những khách hàng không biết có thể mua nhầm so với số tiền bỏ ra.
Tôi không hiểu sao dòng loa có chất lượng xòang xỉnh mà lại đạt dược danh hiệu "hàng việt nam chất luợng cao", có lẽ là do chiến lược tiếp thị tốt, quảng cáo rầm rộ mà điều này đã tác động đến tâm lý người tiêu dùng (go.i là chiến thuật tâm lý nhồi sọ).

Dòng loa đắt tiền hiện nay của SoundMAx tuy được quảng cáo phô trương nhưng vẫn chỉ là "thùng rỗng kêu to", điều này đúng về nghĩa đen và nghĩa bóng. Âm thanh của các loa này kêu to nhưng không ấm và sắc nét, thậm chí là còn thua cả loa "chợ nhật tảo" với giá thấp hơn.

Vì vậy, nếu mua loa cao cấp thì đừng mua của SoundMax mà hãy mua các hiệu nổi tiếng như creative, alteclangsin, logictech, yamaha... để khỏi ân hận vì mua nhằm "hàng chất luợng out".

Mong SoundMAx việt nam chú ý dến chất lượng và tính trung thực của quảng cáo, vô wto rồi mà còn làm en kiểu này thì chác là ko ổn.

Có thể sẽ có người cho rằng tôi nói sai về soundmax, đó là vì : họ là nhân viên soundmax, ho. là người có quyền lợi gắn với soundmax như người bán hàng, nhà phân phối, người được soundmax tặng quà vì đã bình chọn cho soundmax, ... thậm chí họ có thể là người tiêu dùng sản phẩm của soundmax (vì ko muốn tự nhận mình đã phí tiền vào hàng dỏm)...

Tất nhiên đây cũng chỉ là ý kiến cá nhân thôi, nhưng sự thật vẫn là sự thật, hãy đến các cửa hàng điện tự, vi tinh, để cảm nhận thử xem âm thanh của soundmax.

Nếu bạn đang muốn mua loa soundmax, thì hãy cân nhắc kỹ lưỡng trước khi quyết định, kẻo mua rồi thì ân hận vì không trả lại dược.

tranquanghvac
26-02-2007, 22:53
****, you're right. Soudmax chỉ có cái bán mắc dụ người mua tưởng mình mua hàng hiệu, công nhận thằng soundmax này chế ra nhiều mẫu mã ghê. Bọn này chỉ làm hàng mã thôi, chả có kiến thức về âm học gì cả, copy design board âm thanh rồi cho vào thùng gỗ ván ép ha ha ha. khu gần nhà tui góc Ngô gia tự-bà hạt có một hẻm 7 ,8 nhà làm thùng loa ván ép. sản phẩm nhìn y chang hàng soundmax, không biết có phải bọn nó đặt thùng loa ở đây không nữa!!
tui nhà nghèo nên chỉ mua creative 2.1 sbs370 thôi, 356.000 nghe 3 năm chưa muốn đổi.

tomyth
12-01-2011, 13:51
Anh mình mua loa soundmax năm 2004, mà loại nào thì minh không nhớ nhưng đến bây giờ nghe vẫn tốt bạn à.
Khi bạn mua hàng thì mình nghĩ bạn phải nghe thử chứ, nghe dở thì mua làm chi. haiz

009vua
12-05-2011, 19:04
Ai khen hay chứ mình thấy ở mức Trung Bình, giá lại mắc. Nói chung là ko xứng giá tiền và chất lượng. Cứ tưởng ầm ấm chat chat, to tiếng là hay. Tớ có con A8800 hàng zin hẳn hoi, lúc thử thì nghe cũng tàm tạm, nhưng hơn mấy con kia, mua đã 3 năm, để đấy cho mặc bụi bám. Lý do, thất vọng. Thiết kế âm phóng thanh còn chưa tốt, mà lấy tiền khá mắc. Ái cha cha!

vdth
07-06-2011, 09:54
Loa soundmax mà lại nói mắc thì mình nghĩ bạn nên chọn lọai hàng nhật tảo thôi. Nói chung 1 cách khách quan là nếu loa cùng thông số đuợc trưng bày ở các cửa hàng lớn thì loa soundmax có giá tốt nhất, còn chất luợng thì các bạn nên tự ra cửa hàng kiểm chứng nó. Mình đang xài lọai loa B30 đã lâu rồi mà ai nghe cũng phải khen
Các bạn đừng nên so sánh loa hạng trung với loa hạng cao cấp vì nếu bạn có tài chính tốt thì nên chọn lọai BOSE

pongpi
10-06-2011, 10:04
ui, thấy cái điệu bộ thằng này nói xấu con loa soundmax là có ý đồ rồi,chắc mấy hãng khác nói xấu đây, haha, nói cho bạn nghe nhỏ nhé, tớ xài loa soundmax mà 7 năm chưa hỏng âm thanh đấy ku

conthuyensang
11-06-2011, 10:41
sound max bass to vãi cả ra :) :) không nuột như Microlab

lalalenlen
13-06-2011, 16:25
sound max tầm giá 1tr đổ lại thì ngon, còn hơn 1tr thì ta nên mua hãng khác như Logitech hay Creative

jockey1995
07-08-2011, 19:13
Nhà tui chứa cả 3 dàn soundmax, b50 a890 a2727, người việt phải biết tôn trọng lẫn nhau chứ pác. Tui chơi cả mấy năm thế này mà chưa thấy nó rè bao giờ, âm thanh rất tốt ở mức giá này. Chế độ phục vụ tui thấy cũng dc. ko hỉu sao pác lại nói những dòng như thế.

The Dreamer.
11-08-2011, 00:06
Chỉ nhớ hồi năm ngoái có thử con Soundmax gì mà 5.1. Âm thanh dở tệ :))

baongan89
19-08-2011, 14:47
Bác này cũng rãnh mà lên liệt kê giữ, y như hãng khác đang kiếm chuyện chơi xấu cái hãng loa soundmax này, bày đặt nói ngkhac nói giúp soundmax sẽ là ng trong hãng của nó nữa chứ, nó mà như vậy, chắc dẹp tiệm từ lâu...nói cho ông anh biết, tui đang xài hãng loa soundmax này, mún 5 năm, nó vẫn ok

good_pear
19-08-2011, 15:00
hôm bữa trong hội chợ kỷ nguyên công nghệ số thấy có gian hàng karaoke Sóng Nhạc có ghé qua hát thử thấy Loa Guinness nghe cũng ok lắm . e còn gà xin mấy bác chỉ dạy thêm

thanhhoakha
19-08-2011, 15:03
hyeee, t xài loa soundmax, có thấy bị gì đâu tời, âm thanh rất ok, mỗi loa mỗi tiếng, dập đã tai, xài cũng lâu, giá rất chuẩn với túi tiền, ko bon chen chi mua mấy hãng loa đắt quá, cuối tháng ăn mì tôm cho chết àh, đúng nhu cầu thì mua, hãng loa soundmax này xài tốt như thế, có thấy bị j xi je j đâu, âm thanh ngon ra phết, khổ, nói xấu danh tiếng ngta chết àh

minhducgamer
21-08-2011, 13:24
Âm thanh mỗi người nghe 1 kiểu.
Người có khiếu hay biết về âm thanh nghe sẽ khác người thưỡng. Giống nghe nhạc giao hượng hay hơn độc tâu. Nhưng đâu phải ai cũng cỏ thể thẩm âm. Và cũng đâu phải ai cũng đòi hỏi âm thanh tuyệt vời.
Nên soundmax so về giá và âm trong giới bình dân vậy thì quá tuyệt. Còn ai thik hàng chất lượng thì qua các hiệu khác mà mua như BOSE.

thanhphi80
21-08-2011, 13:29
Mới mua lại con sound max 700k, nghe chất khủng

hiepvh.reg
21-08-2011, 13:36
loa sound max nhìu con nghe chất lắm mà, e dùng bật ầm ỹ gần năm nay mà vẫn ngon lành

Wasimodo
22-08-2011, 13:13
Soundmax là loa bình dân mà. Chất lượng thì chỉ ở mức tb thôi chứ đòi hơn sao được

OneWayTicket
22-08-2011, 13:28
Mình từng mua 2 cái soundmax cho mình và cho nhà hàng xóm, (~500k/ 1 bộ) dùng khoảng 1 năm thì hư loa Bass.

thuthao
22-08-2011, 15:22
t thấy mua loa soundmax là hợp với tui lắm, nghe được mà giá thì ok, cũng bền lắm àh nhà, mà hợp nhu cầu, đâu ai giàu có gì đâu, mua loa nào vừa có thương hiệu vừa số tiền mà bền, nghe chuẩn là ok rùi, còn ai có nhu cầu cao hơn thì cứ mua mấy con bose về là xong, tùy điều kiện chứ, nhu cầu mấy bác cao quá, nên tiền mấy bác phải to như nó mới lấy nó được, đầu tư vừa phải thui, còn nhiều cái chi, đầu tư gì mà lớn thế, phải hỏi đầu tiên ...tiền đâu cái đã

minharchi
12-12-2011, 17:43
Hôm nay đang bực mình. Tôi mua con Soundmax A-2100 chưa được 6 tháng thì loa rè vãi cà tè ra. Hồi đầu nghe còn tàm tạm, mua về hơn 2 tuần bắt đầu dở chứng. Ai thích Soundmax chứ tôi chịu, không tiêu háo đựợc. Đồng ý cả 4 tay với chủ thớt.

minhmap108
18-10-2014, 11:04
Hôm nay đang bực mình. Tôi mua con Soundmax A-2100 chưa được 6 tháng thì loa rè vãi cà tè ra. Hồi đầu nghe còn tàm tạm, mua về hơn 2 tuần bắt đầu dở chứng. Ai thích Soundmax chứ tôi chịu, không tiêu háo đựợc. Đồng ý cả 4 tay với chủ thớt.

Cái này đời sau giá rẻ quá nên chất lượng giảm lại, cái Soundmax A4000 đời đầu từ 2001 đến giờ 2014 mà nghe trên card creative không chê vào đâu được, bass rất ấm ko rè, mình thấy thíc quá đầu tư thêm con b92, 4 tr1 xài ngon vãi tè thay cái biến áp to vào kéo công suất lến 1000w đập ngon như phin.

tuvanlapcamera
20-10-2014, 10:34
uhm may cái dòng loa thời đó thấy vậy mà đáng Đồng tiền bác gạo hơn mấy cái bây giờ

RadianJP
18-11-2014, 15:00
con Soundmax B92 chỉ được cái là to mồm thôi chứ nghe cũng hok ngon lắm , tầm 4T ráng săn con Harman Kardon Soundtick nghe đã hơn , mặc dù em nó là 2.1

thumuavitinhcu
19-12-2014, 10:04
soundmax năm 2004 trở về trước may ra chất lượng tạm ổn, vì màn loa và nam châm chất lượng hơn, cùng loại đó mà mua 2011 thì mở loa ra khác hẳn ah, nhìn thấy rất chán, mở to thì âm ko sáng, đục ngầu giống nghe đài lắm, bass ình ình ko chắc, dễ bị nhiễu mà nghe nhạc chán òm.
Nói chung thì cũng tầm giá sound max có nh sự lựa chọn thông minh lắm, creative, microlab...
các bạn cứ nghe thử đã rồi hãy chọn chứ chẳng dại gì nhìn cái mã nhiều loa hầm hố mà mua.

Cơ bản m dân thu mua thấy soundmax thì dù giá rẻ cỡ nào m làm biếng mua về lắm.

Mr.NgocVu
31-01-2015, 14:38
Giờ mới biết SoundMax của Việt Nam :D
Năm 2009 đc tặng bộ Soundmax 2.1. Đến giờ vẫn đập ầm ầm :D