PDA

View Full Version : Làm sao để chạy services này???

bz1201
26-02-2007, 09:07
Chào các bác, hôm nay em gặp 1 chút vấn đề khi 2 máy muốn connect với nhau. máy A dùng Win XP,máy B dùng WinXP. bây giờ tình hình là máy A nhìn thấy máy B nhưng ngược lại thì không mặc dù subnet giống nhau. em xem trong phần service của máy A thì thấy cái: Windows Firewall/Internet Connection Sharing tắt ngóm, muốn start nó thì nó báo lỗi 05: Access Denies.Chắc do cái này nên làm cho 2 máy ko connect được với nhau. Các bác giúp em vụ này với hihi. Trân thành cám ơn mọi người đã quan tâm và giúp đỡ.

tran_phong
26-02-2007, 09:39
ping có thấy nhau không bạn?

vutru
26-02-2007, 09:41
Chào các bác, hôm nay em gặp 1 chút vấn đề khi 2 máy muốn connect với nhau. máy A dùng Win XP,máy B dùng WinXP. bây giờ tình hình là máy A nhìn thấy máy B nhưng ngược lại thì không mặc dù subnet giống nhau. em xem trong phần service của máy A thì thấy cái: Windows Firewall/Internet Connection Sharing tắt ngóm, muốn start nó thì nó báo lỗi 05: Access Denies.Chắc do cái này nên làm cho 2 máy ko connect được với nhau. Các bác giúp em vụ này với hihi. Trân thành cám ơn mọi người đã quan tâm và giúp đỡ.

tắt hết firewall là okie hết... mình gặp nhiều rồi.

chúc vui

bz1201
26-02-2007, 10:20
@ tran_phong: ping có thấy nhau nhưng không truy vấn được nhau
@vutru: hiện nay firewall đã tắt ngóm rồi bác ạ.

Em muốn start cái service Windows Firewall/Internet Connection Sharing lên thì làm sao các bác ơi???

tran_phong
26-02-2007, 10:53
bạn có check vào cái mục client for Microsoft network trong phần properties của card mạng chưa?

bz1201
26-02-2007, 13:13
@tran_phong: mình đã check. hôm trước 2 máy vẫn làm việc bình thường nhưng tự nhiên hôm nay lại bị thế này huhu