PDA

View Full Version : Làm sao cho google ads chấp nhận site ads

LoveViet
26-02-2007, 03:19
hi các bạn,

Mình mới tham gia GA thui nhưng mà hiện tại site bị display GA nhưng account thì nó vẫn active. có cách nào để email mói cách no cho nó active lại domain để hiện ads được, mong các bạn chỉ dùm.

Còn phần Yahoo! Publisher Network, mình làm site với nội dung gì thì nó mới chấp nhận, vì apply hoài mà nó khong cho và bảo là: Your site does not contain problematic content

nguoisaigon
26-02-2007, 06:18
email giùm tui x.chocon@yahoo.com

LoveViet
26-02-2007, 07:24
mình emial cho bạn rôi, mong duoc chi dan, cam on nhieu

911.com
26-02-2007, 12:44
Àh , bạn làm 1 site upload hình ảnh đơn giản , sau đó bạn vào domain của bạn , chỉnh lại các thông số như Address , Name , phone ...trùng với những gì bạn đăng ký GA . Hiện nay GA đăng ký rất khó khăn , bạn nên tạo site cho riêng mình rồi hãy đăng ký , đừng có lấy site của người khác đi đăng ký (có thể sẽ gặp 1 vài vấn đề ). Nếu bạn làm đúng những bước như trên mình nghĩ bạn sẽ đăng ký được acc

noactive
26-02-2007, 15:55
Bạn gửi mail cho mình. Mình gửi cho bạn một trang làm sẵn. Bạn upload lên. Sau đó đăng kí. Mình dùng cái đó đăng kí cho bạn bè mình hoài. Vẫn tốt

mahoa
26-02-2007, 16:25
Mình cũng ko có kinh nghiệm gì nhiều , nhưng vẫn muốn nói với bạn là :
ĐỪng để mục đích làm web là vì GA .
Bạn hãy cứ làm web theo sở thích , theo nguyện vọng , ...
Khi nào có nhiều traffic , UV ,...
hãy đăng kí GA nhằm mục đích hổ trợ thêm chi phí hosting và domain .
Như cái 4rum này đâu có ads GA đâu .
Nhưng mình nghĩ thu nhập của Admin ViKhoa ( trong việc quảng cáo ) dư để chi phí cho Server và Domain đấy .
Vậy nên đừng để phải phụ thuộc quá vào GA bạn nhé .

LoveViet
26-02-2007, 16:27
các bạn hiểu sai ý mình nói rồi, hiện tại site mình mới mở hơn 1 tháng, mình dùng chính domain đó đăng ký GA nó apply bình thường nhưng hiện tại nó báo cáo mình là display ads trên site domain mình nhưng account GA thì vẫn active, nó nói với điều kiện đặt ads trên 1 domain khác thì hiện ra bình thường, còn trên domain cũ đang sài thi permission display ads.

Mình muốn hỏi là: làm sao có mẹo nào email nói lý do cho tụi GA làm sao để nó chấp nhận reactive lại ads trên cái domain mà bị display.( còn chuyện đang ký 1 account GA mình thấy cũng qua dễ vì mình mới mở site thui khi khi apply tụi GA có 1 ngày là nó cho liền )

Bạn nào biết hướng dẫn dùm, cảm ơn nhiều.

mahoa
26-02-2007, 16:37
à hiểu rồi .
Cái vấn đề thật ra ko phải do cái domain đâu mà là do nội dung trên cái domain ấy .
CÓ lẽ nội dung của bạn có vấn đề , nên GA block domain có nội dung có vấn đề lại .
Nếu bạn muốn hiển thị ads trên chính domain này , hãy thay đổi nội dung đi và email cho GA , nhờ họ check lại và nếu họ chấp nhận thì họ sẽ active lại .
Thế thôi .

LoveViet
26-02-2007, 16:43
không phải site nôi dung có vấn đề, mà chỉ 1 bữa nào đó có 1 topic có các từ member keu gọi ủng hộ quảng cáo của 1 chương trình khác trên site mình ( không phải kêu gọi cho GA ) mình email nói lý do tụi nó như vậy mà vẫn không thấy trả lời. nên mình muốn hỏi cái domain này nó sẽ display suốt đời hay là email nói lý do làm sao nữa để thời gian tới nó active lại domain name này, vì mình không muốn đổi tên domain name.

mahoa
26-02-2007, 16:50
Uh !
Vậy thì may cho bạn đấy . Vì vẫn chưa bị BAN .
Vì thường thì những hành động kiểu này GA sẽ BAN ngay , vì nó nằm trong qui định - luật của họ rồi .
Bạn như vậy vẫn còn quá may .
Nhưng mình ko thể giúp gì hơn .
Nhưng GA có giải thích về việc ko hiển thị AD ko ?
Nếu có hãy post cái email đó lến đây , nếu chưa hãy email cho họ và hỏi tại sao ?
Sau khi có trả lời hãy post lên đây .
OK ?

LoveViet
26-02-2007, 17:01
hello,

While reviewing your account, we noticed that you are currently
displaying Google ads in a manner that is not compliant with our policies. For
instance, we found violations of AdSense policies on pages such as
"topic này minh khong gi ra"

Publishers are not permitted to encourage users to click on Google ads
or bring excessive attention to ad units. For example, your site cannot
contain phrases such as "click the ads," "support our sponsors," "visit
these recommended links," or other similar language that could apply to
the Google ads on your site. Publishers may not use arrows or other
symbols to direct attention to the ads on their sites, and publishers may
not label the Google ads with text other than "sponsored links" or
"advertisements."

As a result, we have disabled ad serving to the site.

Your AdSense account remains active. However, we strongly suggest that
you take the time to review our program policies
(https://www.google.com/adsense/policies ) to ensure that all of your
remaining pages are in compliance.

Please note that we may disable your account if further violations are
found in the future.

Sincerely,

The Google AdSense Team

Email gải thích là trường hợp đó không phải kêu gọi cho GA mà là của 1 chương trình ads khác và nhận trả lời:

Hello,

Thanks for your email. As your site was found to be in violation of our
program policies, it is no longer eligible for participation in the
AdSense program.

Your account remains active, and you are welcome to place Google ads on
other sites which comply with AdSense policies.

Hiện tại có cách nào thuyết phục GA với lý do gì để cho nó active lại domain cũ thui ( mình chưa rành lắm vì site mới hoạt động thui nhưng thử qua các chương trình quảng cáo như google ads, adbrite, chitika thì thấy google vẫn tốt hơn nhiều.

mahoa
26-02-2007, 17:39
Hì hì , đúng là may mắn đấy .
Họ nói họ thấy tài khoản của bạn tích cực nên chấp nhận bạn tiếp tục với GA nếu ko là bị BAN rồi .
Bây giờ hơi khó đây,
Bạn hãy email cho họ và xin lỗi họ và nói rằng bạn đã xóa những lời , hành động khuyến khích click vào ads trên trang của bạn .
Đồng thời cảm ơn họ đã thông báo và xin họ return domain đó .
Nếu ko được nữa thì chỉ có cách bó tay thôi .

dreamstar
26-02-2007, 17:57
Họ đã không chấp nhận domain của bạn nữa rồi và đừng trong chờ họ sẽ thay đổi quyết định, chỉ còn 1 cách giải quyết là đổi tên domain. cho domain cũ redirect qua domain mới.