PDA

View Full Version : Cho HỎi CÁch Update Driver

DAY_WALKER911
23-02-2007, 17:17
Tui đã vào device manager nhưng update driver ko được nó cứ báo phải cho CD cài đặt vào . Vậy ai biết cách update driver chẳng hạn như upadate từ trang web của Microsoft thì phải làm sao ? Bro nào biết xin chỉ giùm

duy007vn
23-02-2007, 18:39
Thường thì khi yêu cầu bỏ đĩa CD vào thì đó là CD Source Windows, bạn bắt buộc phải bỏ đĩa vào thôi, hoặc nếu trên ổ cứng có source đó thì đưa đường dẫn đến đó cho nó copy file cần thiết.
Còn update driver từ trang của Microsoft là sao? Driver là trình điều khiển thiết bị dành cho phần cứng mà, bạn muốn tìm driver của thiết bị nào thì phải vào trang chủ của hãng sản xuất thiết bị đó và cần phải biết được model của thiết bị đó để tải bản update cho đúng

veron
23-02-2007, 19:59
ban pai co dia main cua may minh` de update cho nhanh chu' ma update tren trang web thi met lem..can pai bit ID cua thiet bi. roai` tim`..ac ac

DAY_WALKER911
23-02-2007, 20:35
Tui hỏi cách update trong trang web của Microsoft là vì trong phần update driver có dòng ghi là "Windows will search for current and updated software by looking on your computer ,on the hardware installation CD or on the Windows Update Web site (with your permission )" . Tui cũng có CD source windows nhưng có thể driver trong đó ko phải là mới nhất .Vì vậy ý tôi muốn hỏi là để cập nhật driver mới nhất cho các thiết bị của mình thì có thể update trong trang web của Microsoft hay ko ? Hoặc có cách nào khác ngoài việc vào trực tiếp trang chủ của hãng sản xuất phần cứng đó hay ko ?

duy007vn
23-02-2007, 20:58
1. Chẳng hiểu bác muốn update cái gì từ Microsoft nữa...Driver phần cứng thì làm sao có trên Microsoft được.
2. Nếu ko vào trực tiếp trang chủ của hãng sản xuất phần cứng thì vào google rồi search ra trang khác mà down.

DAY_WALKER911
24-02-2007, 09:19
Vậy cái Windows Update web site dùng làm gì nhỉ ? Tui ko hiểu ở chỗ này và thắc mắc có phải web site này cho update driver ko nên mới hỏi .Như vậy túm lịa là muốn update driver thì vẫn chỉ có cách là vào trang chủ của nó hoặc search trên Google thui phải ko ? Hay có thể dùng 1 phần mềm nào đó để nó tự kiểm tra và update giùm mình ? Dù sao cũng cảm ơn mọi người

duy007vn
24-02-2007, 14:06
1. Có phần mềm tự update driver cho mình đó, lên www.driverguide.com mà tìm

2. Trang web của Microsoft đâu phải update driver, mà là update cho hệ điều hành, các hotfix, các bản service patch,...và cho cả software đi cùng hệ điều hành nữa.