PDA

View Full Version : về chương trình học bác sỹ máy tính ở ICARE

jincpt
23-02-2007, 14:43
chào các bạn, mình đang dự định học chương trình dạy về bác sỹ máy tính ở ICARE, nhưng minh ko biết học tại đây có chất lương và tốt ko? có bạn nào học wa ko? minh rất muôn các bạn tư vấn cho minh, học phí là 3600000, học 6 tháng. và cho minh hỏi có bạn nào biết ở trường nào khác dạy giống như vậy ko? học phí rẻ hơn. chất lương tốt...

Xpro
24-02-2007, 08:10
mình cũng định học nè hình như 28 nó khai giảng đó mình thấy học như vậy là rẻ rùi 1 tuần học 3 ngày 1 ngày 3 tiếng có thể chọn thời gian 2,4,6 hay 3,5,7 có thể chọn ca học nửa sáng,chiều ,tối nếu ai có rảnh thì đi học chung với tụi tui luôn cho vui :)

superthin
24-02-2007, 09:19
Àh, một người bạn của mình làm ở iCare, anh ấy nói rằng việc học ở iCare là có chất lượng ở mức trung bình. Và kinh nghiệm của anh ấy: học viên cố đặt câu hỏi, thực hành càng nhiều càng tốt sẽ đi làm dễ dàng. Còn cứ hy vọng vào chương trình chất lượng thì e rằng nguy.

Ngoài ra, học viên mới nên cố làm quen với một người làm bác sĩ trong đó, đi theo để người đó sai vặt một vài tháng là sẽ có kinh nghiệm và sau khóa học có thể đi làm được ngay.

Điều quan trọng nhất: không bao giờ lừa dối người sử dụng máy tính vì nhiều người sử dụng máy tính rất rành, họ đủ sức sửa máy của họ nếu nó không hỏng phần cứng quá nặng, chẳng qua họ có ít thời gian nên gọi kỹ thuật viên / bác sĩ máy tính.

Và cũng đừng bao giờ thọc mạch vào những tài liệu của khách hàng, có ngày họ đuổi ra đường không trả một đồng và còn gọi cảnh sát.

Xpro
24-02-2007, 12:38
ặc đến làm học viên thui mà sao nghe nói ghê quá vậy :(

jincpt
25-02-2007, 00:54
chat luong chi muc trung binh thoi sao? nghe noi ICARE la binh vien may tinh dau tien o viet nam ma. minh nghi chat luong chac cung ko den noi, minh co nhieu tien lam chi vua du de hoc, minh muon hoc 1 truong chat luong va dang tin cay, ban nao co the tu van cho minh ko? cam on nhieu lam ...

Xpro
25-02-2007, 09:02
mình thấy icare là một công ty lớn sửa chửa lại nhiều một ngày sửa hơn trăm cái máy lám sao mà ko giỏi được còn nghe nói ông giám đốc đó học trường nào khóa đào ở trường spiace tạo 6 tháng xong ông ra ông mở công ty này luôn ghớm thiệt http://www.icare.com.vn/modules.php

superthin
26-02-2007, 17:37
chat luong chi muc trung binh thoi sao? nghe noi ICARE la binh vien may tinh dau tien o viet nam ma. minh nghi chat luong chac cung ko den noi, minh co nhieu tien lam chi vua du de hoc, minh muon hoc 1 truong chat luong va dang tin cay, ban nao co the tu van cho minh ko? cam on nhieu lam ...

Mình không học ở đó. Bạn mình làm bác sĩ ở đó, anh ta bảo chất lượng trung bình thì mình biết trung bình. Thế thôi. Mình có hỏi qua một vài người khác thì biết bạn mình thuộc loại bác sĩ có tay nghề khá ở đó. Họ sửa nhiều máy tính không có nghĩa là họ giỏi xuất sắc. Giống như bánh sinh nhật Đức Phát, Kinh Đô chưa hẳn đã ngon hơn bánh làm thủ công nhưng nó được nhiều người chấp nhận. Cái iCare cũng tương tự.

superthin
26-02-2007, 17:38
ặc đến làm học viên thui mà sao nghe nói ghê quá vậy :(
Nếu bạn chỉ học để học thì chắc rằng chỗ nào cũng thế thôi. Và mình không có lời khuyên nào cho bạn trong trường hợp này.

badboy888444
03-03-2007, 23:38
cũng đang tính đi học nè nhưng không biết gì hết
đăng kí ở đâu !!! ai biết chỉ với ngày nào khai giảng vậy
có ai biết là chương trình học gồm những gì không

Mr KOP
04-03-2007, 06:07
bác sĩ chuyên khoa mạng và bác sĩ chuyên khoa phần cứng cái nào ngon hơn mấy anh
bác sĩ chuyên khoa mạng học phí gần 7 chai á
và học xong thì làm việc ở đâu??? việc làm bền ko
nghe nói có liên thông đh cntt á thực hư như thế nào mí anh

badboy888444
04-03-2007, 23:37
sao hông ai trả lời vậy ta

jincpt
05-03-2007, 07:26
chuyen khoa phan cung may tinh 3tr6 hoc 6 thang, 15/3 nay khai giai ne. hoc phi the dong 2 lan

Mr KOP
06-03-2007, 21:31
theo mấy bác chuyên khoa phần cừng và chuyên khoa mạng cái nào hay hơn và cái nào làm ra xiền hơn ^^ nghe nói làm phần cừng lương bèo lắm :(

codontinhdoi
20-03-2007, 20:04
làm phần cứng níu mà làm cho công ty sửa máy tính thì tất nhiên là bèo rùi.
Vào mấy công ty sửa máy tính chủ yếu là học nghề với là tìm kiếm khách để sau này tự lập ra ngoài sửa riêng chứ đừng mong gì mà được lương cao