PDA

View Full Version : Cần tư vấn cách sử dụng chuột không dây rapoo 1800 pro

ark_ff9
06-03-2012, 22:24
Mình vừa mua bộ Rapoo 1800 pro,dùng tốt nhưng mà con chuột không có nút bật tắt nên nếu không dùng nữa thì có để vài giờ đèn đỏ vẫn chớp nháy liên tục.Nếu cứ để như vậy mình sợ nhanh hết pin và chuột hoạt động liên tục thì sẽ nhanh hỏng,nhưng tháo pin ra thì bất tiện quá.Vậy bạn nào có kinh nghiệm dùng chuột không dây cho mình biết là nếu không dùng chuột nữa thì tháo pin ra hay cứ để yên pin trong chuột?Cả bàn phím nữa cũng không có nút bật tắt luôn.
Ai dùng chuột này rồi cho mình biết nếu cứ để pin trong chuột liên tục(Đồng nghĩ với việc đèn đỏ sẽ chớp liên tục) thì sau bao lâu sẽ hết pin(thấy ngoài bao bì nói là sau 3 tháng mới hết pin)
(mình có con chuột rapoo 1090 không dây,có nút bật tắt thì dùng đúng là hơn 2 tháng mới hết pin 1 lần)
Cảm ơn trước nhé!

kiettt
06-03-2012, 23:54
Nếu chuột và bàn phím đã được thiết kế không có nút tắt/mở thì bạn cứ yên tâm mà dùng, có thể nó là loại trong một thời gian định trước mà không hoạt động, tụi nó sẽ tự ngủ, khi nào bạn động vào, tụi nó thức dây làm việc tiếp. Nguồn nuôi cho chuột hay bàn phím ở trạng thái standby thấp lắm, không đáng để lo đâu, bạn cứ loay hoay thường xuyên tháo mấy cục pin ra ngoài, nguy cơ hư đồ còn cao hơn ấy chứ.

ark_ff9
07-03-2012, 05:40
mình đã để không 4 tiếng rồi mà đèn vẫn sáng

killsomeone
07-03-2012, 08:03
Chuột quang không dây có chế độ Auto Saving tự động ngắt sau 10s khi không sử dụng để tăng thời gian sử dụng pin lên tới 3 tháng. Khoảng cách hoạt động lên tới 10m.

Vậy nên bạn cứ yên tâm mà dùng đi