PDA

View Full Version : cho em hỏi về một vấn đề trên main ASUS P5PE

linkpro
22-02-2007, 23:35
hôm nọ em có mua một main asus P5PE chip 865 intel, soket 775, ở cửa hàng Phong Vũ. khi mua em ko test thử nên khi về nhà tháo nắp đậy soket ra thì thấy một vài chân bị cong. Thế là em đem lên bảo hành, lúc đầu cửa hàng nói là gửi qua hảng để thay lại soket cho em, và nói em phải chờ 15 ngày. mà lúc đem lên bảo hành là em mới mua đc 3 ngày thôi.
khoảng 1 tuần sau nhân viên cửa hàng gọi điện bảo em lên lấy main bảo là đã sữa xong cho em rồi, lần này em test thử tại cửa hâng, khi tháo nắp đậy soket ra thì thấy vài chân bị cong lúc đầu chỉ nắn cho thẳng lên và 1 trong số đó đã bị gẩy hẳn. nhưng khi test thử thì thấy main vẩn chạy, vậy em xin hỏi các bác rành về lãnh vực này xem nếu main bị gẫy 1 chân thì có sao không? có ảnh hưởng gì cụ thể đến tốc độ CPU hay ko?
cám ơn các bác nhiều

linkpro
27-02-2007, 10:38
sao bà con cô bác không ai giup em hết vậy? ai biết xin chi giúp
HELP ME !!!!!!!!!!!!

tran_phong
27-02-2007, 11:27
trời làm căng lên, đổi ngay chứ, gãy 1 chân sao chấp nhận được.

duy007vn
27-02-2007, 14:48
Mấy linh kiện điện tử nó "nhạy cảm" lắm, đặc biệt là với món đồ quan trọng như MAIN, CPU,... Làm ầm lên rồi bắt nó change cho mình chứ đừng có lấy về, sau này muốn đổi cũng khó.

knight_of_heart
27-02-2007, 17:11
đúng đấy đừng có nhận thứ đó mà phiền cho sau này có khi còn die nữa chứ.bác nên đến ngay bọn nó bảo đổi cho cái khác,nếu ko có cùng loại hoặc bác bỏ thêm chút lấy đời cao hơn chút hoặc rút tiền lấy đời thấp hơn chứ cứ để nó giữ chắc ko thay cho bác đâu mà chỉ sửa theoc cách thủ công.như vậy cũng nguy hiểm