PDA

View Full Version : Một số ứng dụng mới trên Zing me

Bantimor
06-03-2012, 14:37
Bên mình đang làm social cho khách hàng trên Zing me, nên có update một số công cụ mà VNG mới hỗ trợ cho doanh nghiệp làm quảng bá trên MXH. Hy vọng anh em dùng được.

Đầu tiên là việc cải thiện tính năng tạo hình nền (Background) cho fan page. Hình nền là một công cụ giúp doanh nghiệp tạo dấu ấn, khẳng định bản sắc thương hiệu trong tâm trí cộng đồng và khách hàng tiềm năng. Các doanh nghiệp hoàn toàn chủ động trong việc tạo và đưa hình nền lên Zing Me tùy ý.

Tiếp theo, Zing Me đã tích hợp Công cụ thống kê (Stats Tool) vào chính thanh công cụ mặc định của mỗi fan page, giúp doanh nghiệp đo đếm hiệu quả hoạt động fan page của mình, thông qua lượng người truy cập, sự tăng trưởng người hâm mộ, lượng tương tác, tham gia của cộng đồng với trang. Đặc biệt, Zing Me còn phát triển công cụ Segmentation Tools giúp doanh nghiệp có thể phân loại được nội dung người dùng đang nói tốt hay xấu về sản phẩm, dịch vụ và các hoạt động… của mình. Từ đó, doanh nghiệp thuận tiện hơn trong việc xây dựng nội dung và điều chỉnh các hoạt động của fan page phù hợp để thu được kết quả cao nhất.

Một số công cụ cơ bản phải kể đên như trang Welcome Page – trang giới thiệu thông tin chung về sản phẩm, công ty. Các ứng dụng cửa hàng, shop bán hàng giúp doanh nghiệp, người bán hàng nhỏ lẻ có thể giới thiệu và bán hàng trực tiếp tới cộng đồng. Ứng dụng Promotion (thông tin khuyến mãi) dùng để cập nhật, tổ chức các hoạt động xúc tiến bán hàng, khuyến mãi tới hơn 8 triệu người dùng mạng xã hội Zing Me. Các ứng dụng Menu (thực đơn), Location (địa điểm)…khá đa dạng sẽ đáp ứng trực tiếp nhu cầu cho các nhà hàng, quán cà phê. Tất cả các ứng dụng đều được gắn các tính năng tương tác xã hội, đẩy mạnh lan truyền thông tin về sản phẩm, hoạt động của doanh nghiệp một cách tốt nhất tới cộng đồng.

Zing Me còn cung cấp bộ công cụ Campaign tools để tổ chức các hoạt động, cuộc thi phục vụ cho các chiến dịch tiếp thị ngắn hạn. Các hoạt động này dựa vào việc kêu gọi người dùng Zing Me tham gia vào một chiến dịch chia sẻ nội dung, có liên quan đến thông điệp của nhãn hàng, doanh nghiệp. Bộ công cụ này bao gồm các thể loại: Photo Contest, Video Contest, Blog Contest, Link Contest…

Ngoài ra còn một lô các ứng dụng lạ lạ khác nữa, các anh em nào rảnh thì nghiên cứu thử rồi review cho anh em nhé

saigonjean
06-03-2012, 14:44
mình thích trang zing me nhất.

Saral
07-03-2012, 15:15
"Segmentation Tools giúp doanh nghiệp có thể phân loại được nội dung người dùng đang nói tốt hay xấu về sản phẩm, dịch vụ và các hoạt động… của mình". Tool này mà làm đến nơi đến chốn thì sẽ rất tốt đây. FB cũng có highlight post xấu rồi, nhưng thấy chưa hiệu quả, để xem Zing làm ăn thế nào?

mide010
07-03-2012, 15:32
mình nghĩ khi Zing chăm fanpage, user sẽ có lợi gián tiếp. Mình VD như trên face đi:
- Fanpage cộng đồng: kiểu như chém gió bạng, hội những người thích này thích nọ: user có cơ hội giải trí , chia sẻ với những người chung sở thích...
- Fanpage brand: user sẽ có cơ hội lãnh quà, discount..và join vào các sân chơi, contest do brand khởi tạo.
Rứa á :D

beacon
07-03-2012, 23:20
mình thì chỉ thích mỗi mp3.zing thui

inosakura
19-03-2012, 11:09
Zing me hơi rườm rà, nếu biết cách tinh giản lại, giúp cho giao diện dễ nhìn thì sẽ dễ chịu hơn, giờ nhìn vô như một đống bùi nhùi

Đồng ý với bạn, giao diện càng đơn giản càng thu hút người dùng. Cứ nhìn FB và Google mà học hỏi :)