PDA

View Full Version : khóa máy triệt để

aloneheart
20-02-2007, 16:30
Tình hình là em muốn khóa máy một cách triệt để không muốn cho ai mở ra cả. Em đã tạo acc admin và đặt pass nhưng ông anh họ khốn khiết lại vẫn ngang nhiên bật lên và còn tạo thêm 1 acc admin khác để sài rất chi là vô tư. Các bác có cách nào giúp em khóa chặt lại mà chỉ có mình em mới mở được máy lên ko?? Tại vì máy em có nhiều thứ rất riêng tư, và em rất ghét ai động vào. Các bác giúp em nhé, thank.

darkangel2006
20-02-2007, 17:33
có thể bạn đặt pass vào cái acc admin của bạn nhưng chưa đặt pass vào cái acc admin gốc có tên là administrator. Hoặc cứ cho là bạn đã đặt pass hết tất cả, ông anh bạn chỉ cần dùng dĩa hiren boot quét qua và xóa pass đi. Cách xử lí:
Đặt password trong CMOS <~ cái này cũng dễ phá nhưng nhiều người không biết vì nó liên quan tới phần cứng.
Đặt cái screen saver cho chạy lúc khởi động win xong. Nhớ đặt password cho screen saver. Làm việc này lặp lại cho tất cả các acc.
Nếu acc của bạn là acc admin bạn có thể xóa acc của anh bạn.
Ngoài ra còn có 1 cách đặt pass lúc mới khởi động vô win là nó hỏi mà mình quên rồi. Cách này không thể quét pass và xóa bằng hiren boot được.

mike1986
20-02-2007, 17:50
Syskey <~ What you forgot, right ^^

duongtien
20-02-2007, 19:12
Nói chúng là bác cần sự riêng tư? Cứ cất những dữ liệu quan trọng vào một thư mục rồi khóa nó lại. Còn khóa thế nào thì bác dùng Hide FolderXP 1.3 cho đơn giản.
Còn Admin trong XP thì bạn dùng cái administrator ấy. Có thể là bạn tạo một admin mới và đặt pass nhưng tài khoản administrator thì vẫn không có pass. Anh bạn chỉ cần ấn Ctrl+Alt+Del và gõ administrator là xong. Cho nên bạn chỉ cần thay đổi pass của tài khoản administator là xong.
Đấy chỉ là đoán thôi. Còn phần mềm bạn cứ vào http://download.com hay http://softpedia.com mà down.

tYpn1984
23-02-2007, 00:17
Làm một cái hộp .... đóng cái CPU lại + thêm một ổ khoá USA :D là xong :D. Nhìn thấy chắc .. không ai muốn dùng đâu. Còn về mà thấy ông anh vẫn dùng thì .... chắc ổng là thợ khoá :D

TGC
23-02-2007, 12:13
CÁch MÀ Tgc Hay LÀm LÀ:
1 - Chia ĐĨa Theo ChuẨn Ntfs -> PhÂn QuyỀn
2 - ĐẶt Pass Syskey
3 - ĐẶt Pass Admin
4 - DÙng Lock My Pc ĐỂ KhÓa MÁy.
5 - DÙng Folder Guard ĐỂ Lock Folder
6 - CÀi Deep Freeze VÀo.
7 - ĐẶt Pass Cmos.
LÀm NhƯ VẦy ChỈ CÒn SỢ Him ThÁo Hdd Đem Đi ChỖ KhÁc HoẶc LÀ DÙng
HĐh ChẠy TrÊn Cd ĐỂ LẤy DỮ LiỆu!

needforspeed_vn
23-02-2007, 21:07
hic...hic...đọc các anh em hướng dẫn nhiều pass thế này em sợ một ngày nào đó aloneheart lại viết một bài "làm thế nào để lấy lại pass bị mất" thôi! làm như bác typn1984 có khi lại hiệu quả nhất đấy...hì...hì.....

ngcalanh
23-02-2007, 22:28
cu bao anh cau dung vao thu muc ay neu khong em cat nguon dien luon. Mien vao?

www.ava.vn
23-02-2007, 22:34
Bạn dùng thử phần mềm: PC Security, tạm để bạn hạn chế bớt các quyền truy cập của người khác.

www.DIENDANTINHOC.vn

_FallenAngel
24-02-2007, 12:40
đạo cao 1 gang, ma cao 1 trượng mấy pác ui, pác xài soft nào cũng hum cản đc nếu ng ta muốn xài. Cách hay nhất là mua cái tủ sắt có khóa bỏ cái CPU vô :D sau đó xài Master clock !!!! => kô ai có thể xâm phạm :)) mất chìa khóa thì ..ra hàng net nhá !