PDA

View Full Version : Laptop chậm bất thường

nghiadaisu
03-03-2012, 10:53
có con sony vaio mua bên nhật

core i5
ram 4GB
HDD 500GB

tự dưng dở chứng chậm khủng khiếp, click vào cả chục giây mới thấy phản hồi

bực mình format HDD, cài lại win (thử cả XP lẫn win7) nhưng lần nào cũng vậy, chậm kinh hồn

ngay cả việc ghost trong dos cũng vậy, mất hơn 4h

có ai biết nguyên nhân có thể do đâu không
do HDD hay RAM bị lỗi nhỉ

.ThietKeMienPhi.
03-03-2012, 11:12
Trường hợp này mới thấy, cũng k chuyên về phần cứng nhưng từ trc tới giờ dc trời thương nên chưa có bệnh lớn gì xảy ra.

ccbtmot
04-03-2012, 23:31
Chắc chắn là lổi phần cứng . Đem đi bảo hành đi bạn ơi.

noithang_noithat
05-03-2012, 02:34
kiểm tra xem có con teamview nào đang chạy ngầm trong máy khởi động theo window không

tindomobile
05-03-2012, 10:18
kiểm tra xem có con teamview nào đang chạy ngầm trong máy khởi động theo window không
Người ta đã bảo là cài lại win ghost lại máy mà vẫn bị rồi, còn bảo chạy ngầm với win gì nữa?
Mình nghĩ chủ thớt test thử cấu hình máy có đúng như bạn nói ko để tránh bị lừa, nếu đúng cấu hình thì nghi là lỗi sản phẩm(cái này là xui rồi) đem ra tiệm mong là họ khắc phục được.

greenreaper
05-03-2012, 14:45
Có thể bị lỗi main hoặc bios gì đó, nếu mới mua mà có BH toàn cầu thì tốt, đem đi BH xem thế nào, còn không thì phải ra tiệm nhờ họ test dùm bị gì thôi bạn à.

fisco123
06-03-2012, 16:58
Chắc ổ cứng có vấn đề rồi, bảo hành hoặc thay ổ

laptopba
06-03-2012, 17:06
Thay HDD là Ok các pro ah, mình gặp triệu chứng này nhiều rồi. bác có thay hdd mới qua e e giảm giá cho bác. hỳ

nino
06-03-2012, 23:00
có con sony vaio mua bên nhật

core i5
ram 4GB
HDD 500GB

tự dưng dở chứng chậm khủng khiếp, click vào cả chục giây mới thấy phản hồi

bực mình format HDD, cài lại win (thử cả XP lẫn win7) nhưng lần nào cũng vậy, chậm kinh hồn

ngay cả việc ghost trong dos cũng vậy, mất hơn 4h

có ai biết nguyên nhân có thể do đâu không
do HDD hay RAM bị lỗi nhỉ
cấu hình máy bác khá mạnh... bác đã format lại HDD và ghost lại mà máy vẫn chậm thì khả năng HDD có vấn đề là rất lớn, chuyển HDD đi bảo hành nếu còn hạn.

Tuy nhiên HDD chưa chết nên việc BH cũng sẽ gặp nhiều khó khăn. Tôt nhất nếu còn bảo hành thì bạn xử luôn cái HDD đó cho nó die rồi đi đổi HDD mới :w00t:

anypen
26-03-2012, 14:49
có thể bị virus đó thử quét virus xem sao