PDA

View Full Version : [Q] Bỏ dòng chữ Macromedia và 3 nút trong file swf và exe

Mongdu
11-02-2003, 09:43
Các cao thủ xin hãy giúp đỡ:
Em muốn khi chạy file swf hay exe thì thanh bar có dòng chữ Macromedia và 3 nút điều khiển không xuất hiện ( em đã bỏ thanh menu đi). nghĩa là khi chạy các file đó chỉ có phần trình diễn thôi, nhưng không phải là full screen. Hoen nữa, khi chạy file swf đó em muốn nó xuất hiện tại một vị trí xác định trên màn hình thì phải làm thế nào.
các cao thủ biết thì giúp em với.

9Star
11-02-2003, 23:47
Bạn có thể bỏ các nút file... bên trên bằng cách gán Action :
fscommand("showmenu", "false"); tại KeyFrame dầu tiên của đoạn Movie, còn làm mất dòng chữ bên trên bạn có thể nhúng file swf vào VB hay VC++ ngoài ra có một số tool để chỉnh nhưng mình không nhớ hình như FlashHack hay gì đó...

Mongdu
12-02-2003, 10:49
Thế bác 9star có biết làm cách nào khi chạy file swf thì nó xuất hiện tại một vị trí xác định trên màn hình không ( ví dụ như góc dưới bên phải màn hình ý)

9Star
12-02-2003, 10:59
Nếu chạy file swf thì mình không biết nhưng nếu chạy file html thì có thể làm được

Mongdu
12-02-2003, 11:45
Nghĩa là export ra html thì làm được như vậy, hay phải viết bằng html hả bác 9star?????

9Star
12-02-2003, 12:12
uh bạn export cả file html nữa xong trong file html viết thêm một đoạn javaScript nữa để định vị trí cửa sổ, lúc đó bạn chạy file html thì nó sẽ nằm ở vị trí bạn cần đặt