PDA

View Full Version : Mời ai thích công ngệ mới hãy nhào zô !

jacklieu
10-02-2003, 17:36
Xin chào các bạn !! Mình vừa nge có một kiểu CD mới sẽ ăn đứt loại CD như hiện nay !! Trong tương lai có thể là trong năm này ô đĩa SCVCD sẽ vào thị trường VN !! Mời bạn nào biết về chuyện này hãy nhào zzô !! Mình cùng bàn về ổ đĩa này !! Mình nge nói là nó rất hay đấy !

HaginS
11-02-2003, 19:15
hay kiểu gì,giới thiệu thử đi

Yến Trang
12-02-2003, 14:44
Tui thấy trong PCWorld nói là chất lượng stereo hơn hẳn CD thông thường. Đưa người nghe vào 1 trạng thái sống động trung thực hơn là đĩa CD bình thường. Và tất nhiên cái hơn cuối cùng là money rồi

jacklieu
17-02-2003, 21:06
Đương nhiên công ngệ mới thì nó phải đắt rồi !!! NHưng trong tuơng lai thì nó chắc chắn sẽ thay thế được ổ đĩa CD thông thường !

Mach2
18-02-2003, 07:46
Còn lâu... lâu... lâu lém bạn à... DVD ra đời bao nhiêu năm trước mà giờ đã phổ biến đâu? Mà nếu có phổ biến thì DVD chứ ko phải loại SDVCD gì đâu, ở nước ngoài người ta đang chuyển xu hướng sang loại này hết rùi. Mà bạn nghĩ xem: muốn xem đĩa mới -> mua đầu mới -> xiền... Có bao nhiêu người chịu chuyển?

jacklieu
18-02-2003, 11:00
BẠn có lầm không vậy you ? DVD là một chuyện khác còn SDVCD là chuyện khác !!! Mình nói là nó sẽ thay thế ổ đĩa CD thông thường !! Nó có thể đọc được CD một cách dễ dàng !! Còn DVD thì sao ? Nó không thể đáp ứng nhu cầu nếu mình muốn xem VCD !! Dung lượng của SDVCD cũng khác chứ !! Chẳng hạn như CD thông thường chỉ lưu trữ được 600 MB là cùng còn SDVCD thì khác !! Rõ ràng là xét về tính năng thì không thể đem so sánh DVD với SDVCD được !!

super_chippy
18-02-2003, 11:18
oh,thật vậy hả ? Vậy tui mua về xài thử mới được,có chỗ nào bán giá bèo một tí không?

namanh
18-02-2003, 11:43
help ! help me ! ai co biet nhung dia chi web ve thong tin cac vi sao va hanh tinh thi mail cho tui voi ! tui can lam !!!

shi2nqt
18-02-2003, 13:33
tôi đồng ý với mach2 á, mặc dù chưa biết SDVCD là gì (có xịn hơn DVD ko?)
DVD mà ở VN còn chưa thông dụng thì nếu SDVCD hiện đại hơn thì biết đời nào mới thông dụng đây
DVD có chuẩn âm thanh Dolby Digital 5.1, dung lượng lớn 3GB, xem phim chất lượng cực tốt. nếu ai giàu có thể mua luôn DVD-RW để lưu trữ ....
ở nước ngoài ng ta chả ai dùng VCD cả (đa số), vì DVD là công nghệ quá tốt rồi (đầu DVD vẫn đọc được VCD, nghe CD và cả mp3 nữa)
đặt trường hợp nếu SDVCD còn tốt hơn DVD, thì e là khi nào DVD thông dụng ở VN như VCD bây giờ thì nó mới có thể xuất hiện được

jacklieu
20-02-2003, 09:05
ÔI trời ! DVD là hình !! Còn SDVCD là tiếng !! Nó thay thế CD chứ không phải là VCD !! MẤy cha hiểu chưa hả ?

shi2nqt
23-02-2003, 18:49
ok.. hiểu rồi,
ko biết thì phải chỉ mới biết chứ :D
tại thấy có chữ VCD, ai mà biết ... thế SDVCD viết tắt chữ gì ?

DragonPhoenix
23-02-2003, 22:30
Bài viết được gửi bởi jacklieu
ÔI trời ! DVD là hình !! Còn SDVCD là tiếng !! MẤy cha hiểu chưa hả ?

:D :D :D

Doan Van Viet
28-02-2003, 18:59
Jacklieu , bạn có nói lộn không đấy , bạn thử viết ra SDVCD là gì ?
loại đĩa bạn nói đó là SACD : super audio compact disc

sayonarahacker
10-03-2003, 20:55
Đúng dzồi.Không biết mà còn bày đặt.Như Doan Van Viet mới đúng.Làm mọi người rối tung lên.Theo như tui được biết thì loại này cũng như CD thôi.Nhưng mà chất lương âm thanh cao hơn rất nhiều và còn vô cùng khó cack.Chỉ vậy thôi.

dib
29-04-2003, 02:10
Mua đầu Ghi Yamaha F1 đi .loại 44x24x44 ấy!
Nó hổ trợ cái này đấy..
Nhưng SACD là chuẫn ghi thôi.còn cái vụ có loại đĩa mới thì chưa nghe nói.
Còn DVD không chỉ có hình không đâu...!bạn ghi nhạc thôi vẩn được mừ..:còn CdR ghi phim DVD vẩn được nhưng có điều là 1 xấp!