PDA

View Full Version : Định hướng cho nghề nghiệp !?

The_Wall
10-02-2003, 15:30
Mong các bậc đàn anh trong DDTH có thế giúp những người đi sau như bọn em có một định hướng trong việc chọn nghề nghiệp sau này.

cám ơn,

ktvnguyenchien
10-02-2003, 21:35
Bạn đang có gì? Khả năng của bạn: về chuyên môn, tài chính....

ice
19-02-2003, 22:21
vậy để mình thử trước nha:mình thì tài chính ko nhiều,cần việc làm gì mà có thể nuôi sống được cả gia đình;chuyên môn thì rành về exel,photoshop,rất thích sáng tạo nhưng mà chưa có bằng ĐH

jacklieu
20-02-2003, 09:36
Vậy chắc là bạn sẽ khó có thể tìm được việc làm đúng ngề của mình !! Bạn nên đi học thêm một khoá học về quảng cáo !! Lúc đó chắc bạn sẽ có được việc làm đấy !! Bởi vì bạn là người thích sáng tạo mà !! Dúng o ?

The_Wall
21-02-2003, 15:59
ngay từ đầu công việc lựa chọn ngành cũng khó khăn thật. Tui thích tin học mà bây giờ lưỡng lự không biết sẽ đi sâu vào phần nào, vì hầu như phần nào tui cũng tìm hiểu chút chút hết và thấy cái nào cũng thích cả. mệt thiệt

TongNghien
23-02-2003, 17:04
Theo tui, bạn không nên hỏi thẳng người khác con đường đi, vì đó là câu trả lời theo quan điểm của người ta.
Bạn hãy nhìn vào xã hội, ngó lại mình, xem thử tài năng, nguyện vọng của mình rồi ...tự chọn :D
Sau đó, đi ...hỏi người khác (để coi quan điểm của người ta thế nào) rồi từ từ kết luận (nghĩa là có sửa đổi, bổ sung)

Thân chào bạn.

Navy
26-02-2003, 23:20
theo tui bạn nên quan niệm một câu , hãy chọn cho mình một con đường mình thích sau sau đó hãy thích con đường mình đã chọn , trước đây cũng có thời gian tôi cảm thấy củng như bạn nhưng rồi tui nhận ra rằng mình đã chọn ngành tin học thì phải theo cho tới cùng , có nhiều hướng để theo , ví dụ bạn có thể nghiên cứu phần cứng , phần mềm hoặc dạy học , kinh doanh , quản trị mạng rất nhiều , và đương nhiên ngành tin học luôn cập nhật thường xuyên nó đòi hỏi phải thường xuyên cập nhật , đó cũng là một diều lý thú , học học nữa học mãi

jacklieu
28-02-2003, 09:02
A` thì ra là bạn đang thích tùm lum chứ gi ? Thứ gì bạn cũng biết nhưng o rành phải lo ? Vậy bạn hãy dũng cảm lên !! Quyết định đi bạn !! Công việc chỉ đòi hỏi chuyên ngành chứ không phải đa hệ đâu !

The_Wall
28-02-2003, 15:52
à, đúng là như thế đó . mà chọn được 1 ngành cũng khó àh . Có lẽ mình phải chọn ngay, thời gian không còn chờ ai nữa

Navy
28-02-2003, 22:51
Đúng thế học từ năm ba chọn lựa hướng đi tương lai là được , nếu có người đi trước hướng dẫn thì càng tốt cho mình rất nhiều , đỡ bỡ ngỡ .

jacklieu
07-03-2003, 19:56
Chúc bạn may mắn trong công việc mà bạn đã chọn !! Nếu cần gì mình sẽ sẵn sàng góp ý giùm bạn !!

Thu Hong
31-05-2003, 11:04
Liệu mình vừa làm kinh tế lại vừa biết lập trình các phần mềm về kinh tế trên máy tính thì có tham lam quá không?

locbungbu
31-05-2003, 11:18
' Nhất nghệ tinh , nhất thân vinh " câu này đúng đó bạn ơi , đừng ôm đồm nhiều quá , hãy định hướng cho tương lai của mình đi . Bạn The Wall bao nhiêu tuổi rồi vậy ? có thể cho mọi người biết không ?

nvtoan
31-05-2003, 11:22
Mình thấy rất ít người thời nay làm kinh tế giỏi (mình muốn nói là kiếm tiền từ các hợp đồng lớn) mà lại giỏi cả kỹ thuật cụ thể, đơn thuần.

it_email
05-06-2003, 20:15
Ko dám đâu!Bạn ko thấy ngày nào cũng có các "đại gia" trình làng đấy sao?
Mà bạn đã tìm hiểu tới đâu mà nói vậy!

nvtoan
30-06-2003, 15:42
Bạn kể thử xem ai nào? Tôi muốn nói là hợp đồng cỡ lớn đấy, không phải chỉ làm thuê ăn ké thôi đâu.