PDA

View Full Version : Theo tôi, không thể tìm IP khi chat bằng Yahoo được

ham_tim_hieu
10-02-2003, 12:59
Đã có nhiều trang Web nói rằng dùng lệnh Netstat để xem IP người đang chat bằng YahooMessenger với mình.
Theo tôi điều đó là không thể được (chính tôi cũng đã làm thử nhiều lần)
Khi ta CHAT mọi hoạt động đều phải qua server của Yahoo chứ không trực tiếp giữa 2 user. Do đó qua Netstat ta chỉ biết được IP của server Yahoo chứ không biết được IP của người đang chat với mình

Maxx
12-02-2003, 00:38
click (http://vnhacker.org/forum/index.php?act=ST&f=6&t=7344&)

yuna_admirer
12-02-2003, 09:13
:D .

Ok , thử làm như vậy xem : Bạn và một người bạn cùng ngồi trong một Lan , có nối share Internet .
Cả 2 cùng vào Yahoo Messenger .
Cả 2 cùng chat với nhau ( giả sử hai người đó không được ...gì lắm ) .
Bạn A gởi cho bạn B một File gần 50 M .

Vậy , nếu 2 người chỉ kết nối vào Yahoo Server , thì phải mất bao lâu để transmit thành công ? giả sử Internet connection của bạn là 56k . Khoảng từ 15-30 phút .
Nhưng nếu điều kiện đúng như tui nói , thì nó sẻ truyền file đó trong từ 5-10 giây qua môi trường Lan .
Như thế giải thích là , 2 người chat với nhau , sẻ thiết lập một session liên lạc trực tiếp với nhau .

Maxx
12-02-2003, 17:42
hic không biết bạn có ý kiến gì không ??

vi8
16-02-2006, 15:15
Nếu chỉ chat đơn thuần thôi thì không thể biết được ip của đối phương. Nhưng bạn hãy gửi cho đối phương 1 file qua yahoo. Họ ok và tải về, như vậy 2 bạn có kết nối trực tiếp --> biết IP của đối phương. :)

dungdeveloper
16-02-2006, 16:48
Giờ người ta toàn hide ip đi không (như tui đang ở Costa Rica nè :-), biết cũng bằng thừa !

Có trang web nghe hay lắm : http://www.ip2location.com
Nhưng tui vô đó thử thì nó chạy gần 1 tiếng đồng hồ mà chả ra location chi hết. Không biết bà con xài thử chưa ?

Không biết ai có cách nào phát hiện ip thật giả, và tìm ra location của người đang có ip đó không ?

lannguyen
27-02-2006, 23:48
Ai cũng có cái đúng, nếu ngồi chung local network thì kết nối yahoo đầu tiên là gián tiếp, kết nối tiếp theo đó sẽ là trực tiếp giữa 2 người (thử send file ngay lúc đầu sẽ thấy chậm như rùa í, từ lần 2, 3 ... thì nhanh tốc độ local), vậy dùng netstat để tìm ip là có thể, nhưng là ip local, và chỉ cần chat thôi, kô cần send file gì hết.
Tìm ip public = chat yahoo là chuyện kô thể, luôn gián tiếp thông wa server yahoo.
(Đã hì hụi test = Ethereal)
Mọi người cho ý kiến nhé!

Tiếnsĩđiên
11-03-2006, 23:33
Thank : yuna_admirer
Ý kiến của bạn đã giúp tui có một số ý tưởng khác....

Theo ý kiến của mình thì việc lấy địa chỉ IP của một ai đó là không quá khó, chỉ cần một chút mưu mẹo + thêm vài phần % may mắn là Okie rồi.....

Việc thiết lập gởi 1 File có dung lượng lớn để coi IP thì mình chưa thử, nên không biết thế nào, nhưng mình nghĩ là có thể làm theo cách này được (về lý thuyết)......

Các bạn cũng có thể lừa người khác bằng cách setup 1 cái Forum trên mạng...... sau đó vào Cpanel dành cho Admin và ngồi chờ "chuột sa bẩy" bạn gởi cho victim 1 cái Link của Forum. Sau đó Victim sẽ truy cập vào và bạn có thể biết được IP của victim thông qua Cpanel (phpBB).

Nói chung có nhiều cách, quan trọng là dụ victim đừng để victim nghi ngờ...

Heroine_comeback
05-05-2006, 17:01
Mà tìm IP để làm gì nhẩy !!!!

Có phải là Interpol bắt tội phạm đâu mà quan tâm.

Nếu là hacker thì đã ẩn IP đi rùi, có tìm cũng vô ích, dc cái IP giả thôi.

bluesky
10-05-2006, 14:07
nói tóm lại ngoài việc tạo ra 1 sesion trực tiếp thì chẳng còn cách nào nữa sao?
các tôl về sniffer hình như chỉ hoạt động tốt trong mạng Lan thui phải hong?

lannguyen
11-05-2006, 00:59
Chỉ có thể tạo conection trực tiếp trong mạng LAN thôi.

daovanhoa
15-05-2006, 14:13
Theo tôi dùng Netstat + send file có thể xem đc cả IP server lẫn IP ngoài mà ISP cấp cho modem (hay router)chứ k biết được IP trong Lan của máy ng chat

FINALFANTASYFAN
20-05-2006, 18:45
Vẫn kiểm tra đc, bác tạo 1 session (bằng cách guiử file,trao đổi WC...) rồi dùng 1 cái soft sniffer mà soi chứ dùng cái netstat thì fải send file lớn (tốn tiền :D) còn send file nhỏ thì lại fải chộp giật :D

PS: em có mỗi 1 bản trial của 1 soft sniffer 4Win ko bit có bác nào có soft "đầy đủ " ko :D ?

lannguyen
20-05-2006, 20:34
Đã nói là đối với yahoo mess thì chỉ có thể tạo kết nối trực tiếp trong LAN thôi, dù có send file lớn thì cũng kô tạo kết nối trực tiếp thông qua internet được. Cái này là đã test chứ kô phải theo tôi

nocrack
20-05-2006, 23:39
Theo tôi tôi nghiêng về phía check location hơn.
Nếu trong Lan thì sẽ send theo dạng A > B
Còn nếu 2 máy gửi và nhận ngoài Lan nó sẽ gửi theo kiểu A lên server Yahoo rồi Yahoo gửi trả lại cho B.

lannguyen
21-05-2006, 07:37
Yeeee, có người hiểu mình rồi.
Nói thêm trong LAN, giữa A và B thì giao tiếp đầu tiên vẫn thông qua server, đến cái thứ 2 trở đi mới là A <-> B. Thử send file (hoặc send msg) ngay lúc đầu rồi sniff là biết liền :)

nocrack
22-05-2006, 00:16
Yeeee, có người hiểu mình rồi.
Nói thêm trong LAN, giữa A và B thì giao tiếp đầu tiên vẫn thông qua server, đến cái thứ 2 trở đi mới là A <-> B. Thử send file (hoặc send msg) ngay lúc đầu rồi sniff là biết liền :)
Đồng ý luôn:
Viết lại cho chính xác:
Với Lan chia thành 2 bước
+ A > Server - Server > B
( Nếu A và B trong một mạng Lan thì sang bước sau )
+ A > B

Như thế này đúng với ý của lannguyen chưa vậy :)

lannguyen
22-05-2006, 05:08
Đúng rồiiiiiiiii
:)
(The msg you've entered is too short...)

bluesky
25-05-2006, 02:21
chùi ui...cái này thì ngộ biết rồi, trong Lan có thể dùng Cain để sniff luôn cả pas Yahoo.Nhưng vấn đề là khi ra Internet thì cách duy nhất biết IP người đang chat chắc phải Hack dzo server của Yahoo wá :)

sonmaths
09-10-2007, 19:44
Em up lại cái này hỏi các bác phát vì tình hình là đọc xong 2 trang các bác viết chưa hiểu đầu cua tai nheo thế nào cả. Theo em hiểu là các bác chỉ có thể check được IP của đứa trong LAN thôi à? Không check được của đứa khác phải ko ạ? Như thế thì buồn quá nhỉ!

bkis
09-10-2007, 22:45
Tìm được IP rồi cũng chưa làm được gì cả vì IP đó là Ip modem chứ không phải IP máy tính, cơ quan tớ có ... 2000 máy tính, biết được Ip modem đố các cậu tìm tiếp được đấy? Chưa kể máy tớ cài firewall, không có 1 gói tin nào qua được trừ Port 80 và YM port, chưa kể antivirus, security pocily .... Nói chung là cả cty Yahoo muốn vào Pc tớ cũng không thể

1210
10-10-2007, 23:40
Đã nói là đối với yahoo mess thì chỉ có thể tạo kết nối trực tiếp trong LAN thôi, dù có send file lớn thì cũng kô tạo kết nối trực tiếp thông qua internet được. Cái này là đã test chứ kô phải theo tôi

YM sẽ tạo kết nỗi trực tiếp khi send file giữa 2 nick dùng 2 máy trong cùng 1 mạng LAN? điều gì sẽ xảy ra nếu trong lúc file đang truyền thì có ai đó rút dây điện thoại của modem ra? Nếu kết nối trực tiếp có nghĩa là thời gian gửi 1 file từ nick A tới nick B (dùng máy trong cùng LAN) bằng với thời gian người dùng máy A copy file từ thư mục share của máy B?
Một gói tin khi truyền trong mạng được đóng gói như thế nào?
Làm thế nào để máy A (có người đang dùng nick A)biết được là mình vừa gửi file tới nick B là trong cùng 1 LAN, để lần sau gửi thì cứ thế mà kết nối trực tiếp, thông tin đó lưu ở đâu? modem? router của ISP? hay là một cái Router or sever chết tiệt nào đó của Yahoo.

Và cứ giả dụ là lấy được IP đi, thì IP đó là IP nào? IP của modem? dò được IP của modem là đã thành công lắm rồi, sau đó telnet vào được là em đã khâm phục lắm rồi

Bác nào đã từng thành công chia sẻ kinh nghiệm cho a e biết với, sẵn sàng 1 chầu bia túy lúy

bkis
11-10-2007, 22:41
Tóm lại là không có ứng dụng gì cụ thể ở đây cả, không tấn công qua đường này được, kể cả đại cao thủ người Hoa tên là Châu Tinh Trì