PDA

View Full Version : [q]

vietcuongle
10-02-2003, 10:48
tôi đang viết một chương trình quản lý bằng visualfox 7 có liên quan đến máy quét mã vạch (barcode) nhưng tôi chưa hiểu về nó lắm có vị cao thủ nào biết làm ơn chỉ dùm làm sao ta có thể nhận được dư liệu vào bảng đây

DaKhucBuon
11-02-2003, 09:16
Chuyện này dzể thui... kiếm mí người hoạc Công Nghệ Thực Phẩm hỏi cũng được, họ cũng có học dzìa nó đó...

vivahop
14-02-2003, 11:59
bịp , barcode thực chất là quản lý thông tin về sản phẩm , liên quan gì mấy bác làm thực phẩm chứ .
btw , em đang làm một project với Access , làm sao để chuyển ID sang bằng barcode hả các bác .
thanks

vietcuongle
14-02-2003, 19:30
vấn đề của tôi là làm thế nào tạo nhận ra một id khi máy scan đưa vào máy tính

nguyenky
22-04-2003, 09:53
Chào các bác!
Tôi đã từng sử dụng BarCode (mã vạch) để quản lý hàng hoá tại một siêu thị (cở nhỏ) rùi. Tôi không biết bác nói về ID, tuy nhiên sau đây là kinh nghiệm của tui như sau, có thể bác tham khảo được :
Máy quét barcode, được xem như là keyboard vậy thôi (được cắm ở cổng keyboard) có bộ chuyển đổi từ mã vậy qua bộ số tuỳ bạn sử dụng bộ mã theo chuẩn (Châu Âu, Mỹ, và Việt nam có mã riệng ...).
Nếu bạn có ý định như một chương trình như ctrìh quản lý bán hàng siêu thị, tôi có thể có vài ý để bạn tham khảo.
Thân