PDA

View Full Version : Xin cuu ..cuu..minh voi..!

ptmh
18-02-2007, 20:21
Cũng lại vào 1 ngày đẹp trời . Mình khởi động máy tính lên , vừa xuất hiện màn hình khởi động Win98 thì ..trời ạ...Màn hình đen thui à. Lại còn hiện lên 1 dòng lỗi " TOO MANY PARAMETTER " ? Mình ko hiểu lỗi gì cả các bạn à ?!..Làm sao khắc phục được lỗi đó các bạn ơi. Mong các đại ca , sư tỉ chỉ giúp nghen..! Cám ơn rất nhiều ! Xuân mới chúc nhiều niềm vui mới nhé ! Tấn tài , tấn lộc , tấn hạnh phúc nhé ! :)

giooc3chop
19-02-2007, 15:45
Bạn nên nói rõ là màn hình KĐ khúc nào,khúc lá cờ Windows hay màn hình Desktop....? Cách dễ nhất là bạn cho dĩa Win vào rồi Repair lại Win (ngoài ra bạn có thể nhấn F8 khi khởi động để vào Safe Mode đặng quét Vius, nếu ko được thì dùng cách trên)

crazykiller
19-02-2007, 16:08
màn hình đó lỗi như thế nào?màu xanh hay là màu đen của DOS, nếu như là màn hình xanh thì có thể bị virus,chỉ cần quét virus là xong, còn nếu là màn hình đen của DOS thì khả năng là lỗi win, tốt nhất là bạn nên cài lại win lun chứ đừng repair chi vì cũng sẽ bị lỗi lại hà. chúc bạn may mắn!

lamchihung0210
19-02-2007, 16:12
tui cung tung bi nhu ban do. bna cai lai win di hoac vao safemode thu

ptmh
03-04-2007, 18:37
Cám ơn các bạn nhiều . Lâu quá mình mới vô đth lại thấy các bạn reply quá trời . Thanks !
Cách đó ko mấy ngày tự nhiên thử khởi động là OK liền...Coi coi có tức cành hông ko ?!...
Đến giờ máy vẫn chạy ngon lành...Hết biết ...