PDA

View Full Version : Học Anh Văn trên Yahoo với việt kiều

juaria
15-02-2007, 20:22
Mình từng nghe báo chí gần đây nói về chuyện này, nhưng không biết thực hư ra sao, và muốn được vậy thì như thế nào...bạn nào biết có thể nói rõ hơn và chỉ dần mình được không...mình rất muốn nâng cao khả năng ngoại ngữ vốn rất tệ của mình T_T

hoxulee
16-02-2007, 14:49
ko biết, happy new year

babylearnit
17-02-2007, 05:39
ko biết, happy new year

good good, chat với việt kiều rồi đó bạn

trangtan1986
17-02-2007, 21:18
họ chỉ nghe nói giỏi thôi chứ viết thì chắc họ cũng ko giỏi lắm đâu

Cara77
25-02-2007, 23:28
Hì hì, trừ khi người việt kiều đó vô cùng rảnh rỗi thì bạn mới học kiểu này được. Nhưng mà nói thiệt, hiệu quả còn tùy ...đối t ượng , đôi khi họ chat với mình chỉ để luyện tiếng Việt thôi hà, đừng mơ xa xôi. Tốt nhất là bạn tham gia 1 câu lạc bộ anh văn online, sau đó từ từ offline nói chuyện với bạn bè. Hoặc là online qua conference của yahoo hoặc skype để voice chat luyện listening và speaking. Theo ý riêng của mình thì Grammar và Writing chỉ có bạn mới giúp được bạn (nghĩa là tự học đó, hehe ).

edavn
25-02-2007, 23:35
Các bạn vào paltalk.com down cái IM của nó về cài rồi dùng tương tự yahoo, vào chatroom việt nam có rất nhiều phòng học ngoại ngữ miền phí (đương nhiên là tiêng Anh có nhiều nhất:)) mà người hướng dẫn là việt kiều yêu thích tự nguyện làm việc này nên học cũng hay, đôi lúc được nghe các bạn ấy hát nữa hehe..

nguoisaigon
26-02-2007, 04:26
vào SKype 3.x đi, skypepodcast cũng học dữ dội, nhất là luyện trình độ nghe.Hoặc xài Yahoo music plugin:http://plugins.yme.music.yahoo.com/

kết hợp Yahoo podcast có nhiều chương trình học tiếng Anh http://podcasts.yahoo.com/

juaria
26-02-2007, 21:08
Cám ơn các bạn đã chỉ nha, mình sẽ thử >"< hic vậy là phải sấm cái " hét phôn " gòi T_T ( tốn xiềng wớ >"< tiêu tiền li xì gòi T_T)

Oriole7610
26-02-2007, 21:53
mình thấy nghe nói thì nên nghe nói trực tiếp offline thì tốt hơn, vì nghe ở ngoài khác nghe ở trong phone. Hơn nữa còn có ngôn ngữ cử chỉ, thái độ người nói, người nghe... Nếu chỉ nghe trong phone thì mua đĩa về nghe cũng đc :D

lazy_cat8x
03-03-2007, 14:53
Mình thấy trang web:answers.yahoo.com.cũng hay lắm.Mình có thể vừa học anh văn với người nước ngoài,vừa cùng lúc,ask&answer những vấn đề mình quan tâm.

chaolegon
08-03-2007, 11:48
thank u so much thank u so muchthank u so muchthank u so muchthank u so muchthank u so much