PDA

View Full Version : Cần tư vấn lắp đặt camera, theo dõi qua internet

pro_ga
27-02-2012, 12:18
MÌnh vưa mất laptop nên h muốn lắp đặt camera để quan sát khi mình đi vắng, mình đang ở trọ, muốn đặt camera ở trước phòng và có ngụy trang, có thể theo dõi qua internet, đường truyền mình là đường truyền ADSL, mình là dân lập trình nên nếu được tư vấn thì chắc mình sẽ làm được, mình có nghe dịch vụ camera IP nhưng giá khá cao, vì thế mình muốn tự thiết lập. Cho hỏi nên mua camera nào, và cần những thiết bị gì để hỗ trợ cho việc đó, và chi phí bao nhiêu (giá tốt nhất nhé :), xin cảm ơn !

hoangliensonmt
27-02-2012, 12:44
Bạn có bảo đảm là ngồi suốt ngày để nhìn vào camera không? và giờ bọn trộm cũng kinh nghiệm dữ lắm, toàn đội mũ lụp xụp và khẩu trang áo khoác :D Nên camera khó lòng truy lại lắm, tốt nhất ở trọ thì đồ đạc phải cẩn thận, lúc trước mình mất đồ lên báo công an, họ nói "ở trọ đông người tự giữ đồ đạc chứ" mình tức muốn ói máu luôn. Ngậm ngùi thôi.

Nếu bạn vẫn muốn mua camera thì có cách mua IP camera rồi cắm dây mạng cho nó rồi cắm vào thẳng ADSL luôn, rồi dùng domain của nhà sản xuất mà truy cập vào. Hoặc bạn mua camera bình thường rồi mua card ghi hình cắm vào máy bàn rồi cắm dây video của nó vào rồi cũng có thể share cho xem qua net được (phải có máy bàn vì laptop thì mình không biết có card usb hỗ trợ không nữa).

Chúc bạn sớm có giải pháp hữu hiệu.

topgamethu.com
27-02-2012, 13:04
camera ko ăn thua đâu bạn ạ, tốt nhất là cất vào chỗ kín đáo an toàn hoặc như bác trên nói két là an toàn nhất

allstar
27-02-2012, 13:35
đi đâu mang laptop theo khỏi phải mua gì :D

pro_ga
27-02-2012, 14:20
MÌnh cũng ra trình báo công an, mấy chú ấy bảo "Phải bắt được người hoặc có bằng chứng chứ không biết ai thì bó tay", mà thằng trộm nó quanh quẩn phòng mình hoài, mình khóa trong nó đẩy cửa nghe cái rầm chạy ra thì không thấy ai, lối đi ra vào vẫn khóa, tài sản quí giá thì có cái laptop tụi nó lấy được thôi, nhưng mà tức quá :D với ở không an tâm nữa.

Bạn có bảo đảm là ngồi suốt ngày để nhìn vào camera không? và giờ bọn trộm cũng kinh nghiệm dữ lắm, toàn đội mũ lụp xụp và khẩu trang áo khoác :D Nên camera khó lòng truy lại lắm, tốt nhất ở trọ thì đồ đạc phải cẩn thận, lúc trước mình mất đồ lên báo công an, họ nói "ở trọ đông người tự giữ đồ đạc chứ" mình tức muốn ói máu luôn. Ngậm ngùi thôi.

Nếu bạn vẫn muốn mua camera thì có cách mua IP camera rồi cắm dây mạng cho nó rồi cắm vào thẳng ADSL luôn, rồi dùng domain của nhà sản xuất mà truy cập vào. Hoặc bạn mua camera bình thường rồi mua card ghi hình cắm vào máy bàn rồi cắm dây video của nó vào rồi cũng có thể share cho xem qua net được (phải có máy bàn vì laptop thì mình không biết có card usb hỗ trợ không nữa).

Chúc bạn sớm có giải pháp hữu hiệu.

nhuanh68
27-02-2012, 14:36
Bây giờ ngoài đề phòng kẻ gian, còn phải đề phòng người ngay nữa :d

Nai.x
02-03-2012, 09:19
Ở phòng trọ mà còn để laptop ở nhà. đến là bó tay vs bác này.

seonew
02-03-2012, 09:23
Mình nghĩ bác này không phải quan sát laptop mà bác ý cần quan sát cái khác thì đúng hơn.

ninhk37ig
03-03-2012, 12:55
Camera đáp ứng được yêu cầu của bác
Đáp ứng được:
- Quan sát vị trí cần thiết ( cả ngày và đêm)
- Lưu Data liên tục
- Xem qua internet (PC, mobile có hỗ trợ), cái này hiện nay nhiều người dùng qua DNS Free ko ổn định lắm nhưng chấp nhận được
- Cảnh báo có xâm nhập lạ (nhanh nhất bằng SMS thẳng vào đt của mình)
- Camera nhỏ gọn
Theo mình bác kiếm 1 Camera IP
Bác ko nói bác quan sát những gì và rộng, xa như thế nào nên ko cho bác 1 chú được
Đơn giản bác ra cửa hàng bán họ sẽ chọn cho nhưng chắc khoảng 3,5 tr đó