PDA

View Full Version : Nhiệt độ máy cao khi tháo phích cắm sạc !!

jackmall
27-02-2012, 07:59
Chào cả nhà ! xin tư vấn giúp mình....

Máy mình đang xài bình thường nhưng gần đây (ngày hôm qua chủ nhật) đang xài khi thấy pin đầy thì tháo phích sạc ra thì nhiệt độ CPU bổng cao lên(100 độ) và mỗi lần cao như thế thì máy lại bị giật và chạy rất chậm......

nghi ngờ do tháo phích cắm nên mình cắm vào thì máy chạy bình thường và nhiệt độ lại trở về ~10 độ....tiếp tục mình lại thử 1,2 có phải do chắc chắn như vậy k và kết quả đúng là do khi tháo phích sạc...!

Dù dòng hp độ tản nhiệt k cao nhưng cũng k đến nổi phải chịu cực hình này....mọi người nhiều kinh nghiệm chỉ giúp mình với ! (rất lo lắng)

viet_u7891
27-02-2012, 08:36
up lên cho có nguời giúp bạn.

Truờng hợp này thì giờ mới biết đó ^^

jackmall
27-02-2012, 09:55
up lên cho có nguời giúp bạn.

Truờng hợp này thì giờ mới biết đó ^^

thank bạn ! .

tindomobile
27-02-2012, 11:30
Mình nghĩ cái này do trục trặc phần cứng khâu chuyển điện năng sử dụng từ pin qua rồi, không thể tự sửa bằng phần mềm được, nói thật là mới thấy hiện tượng kiểu này lần đầu, để kiểm chứng bạn có thể thử scan virus sạch sẽ hoặc cài hẳn lại bản win khác với bản win hiện tại và phải là bản còn tốt để kiểm tra.

dung10787
27-02-2012, 21:32
cái này bạn phải mang ra cửa hàng để kiểm tra

nguyenhungb2
27-02-2012, 21:51
hiện tượng này không rõ ràng.tốt nhất bạn nên ra chổ cửa hàng kiểm tra

chinet_vn
29-02-2012, 08:12
Mang ra tiệm khẩn trương thôi bác. Kiểu n ày chắc do lỗi phần cứng rồi.

jackmall
02-03-2012, 10:20
thank các bạn, mình đem ra bảo hành thì họ bảo do chỉnh chế độ cắm sạc pin, họ nói do để chế độ sử dụng ~50% khi k cắm sạc nên khi tháo phích sạc thì bị như vậy (nghĩa là máy chạy chỉ 50% tốc độ) nhưng thực sự mình mới biết như vậy thì làm sao chỉnh được.

Dù sao thì cũng cám ơn các bạn và để mình test một thời gian xem thế nào, nếu có gì lạ thì mình sẽ post bài để các bạn cùng tham khảo nghiên cứu cái vấn đề mới này (ít ra là đối với mình)