PDA

View Full Version : Không thể Hibernate !

hoasigia
10-02-2007, 18:03
Mình chẳng biết cái này là lỗi gì , vào Power option , chọn Hibernate , ok thì nó lại hiện ra cái bảng báo lỗi này ! Chịu !Ai chỉ mình với

teraby
10-02-2007, 18:24
Có chương trình nào đó đang chiếm dụng / sử dụng file pagefile.sys, bạn mở Task Manager lên xem có chương trình nào lạ ko rồi end nó đi :)
Hoặc đơn giản là do chương trình dồn đĩa gây ra (Disk Defragment)
Regards,

hoasigia
10-02-2007, 18:31
Máy mình để chạy hơi nhiều ứng dụng , mình lại ít vọc tới cái task nên cũng chẳng biết cái nào lạ , nó loạn cả lên , nhưng chắc có lẽ ko có chương trình nào lạ !Nếu là do chương trình dồn đĩa gây ra thì làm thế nào bi giờ !

teraby
10-02-2007, 19:49
Bạn thử dùng chương trình PerfectDisk phiên bản mới nhất để tiến hành dồn đĩa lại thử xem. Sau này có dồn đĩa nên bỏ qua các file hệ thống để tránh ảnh hưởng :)
Mà trước khi tiến hành dồn đĩa bạn thử boot ở chế độ safemode rồi thử enable hibernate xem :)
p/s : à quên nếu bạn chưa có Raxco PerfectDisk thì có thể tải nó về
http://windows.subsever.com/System/Hard%20Disk%20Utils/Raxco%20PerfectDisk%20Professional%20v8.0.50.rar
Thân

nguoitamky
10-02-2007, 20:53
theo mình nghĩ Trước tiên thì bạn thử sắp xếp lại ổ đĩa bằng các chương trình có săn trong Win như DiskDefragmenta. sau đó kiểm tra xem dung lượng còn trống trên ổ cài Win có còn đủ để hibernate kô? ( để hibnernate được cần ít nhất trên 250mb đó mới chỉ là dung lượng để lưu các thiết đăt khi dùng hibernate)

superthin
10-02-2007, 21:39
Bạn mua một con gấu Bắc Cực về, thuê nhóm tạo băng đăng ở Cáp Nhĩ Tân làm một nhà băng cho gấu ở, đến mùa đông bạn sẽ thấy Hibernate ngay thôi :)

Đùa tí nhé.

Àh, ổ cứng - phân vùng mà bạn chứa hệ điều hành (tức phân vùng có thư mục Windows, thư mục Program Files ấy phải còn trống lớn tối thiểu bằng gấp đôi dung lượng RAM của bạn nhé.

Hơn nữa, bạn cần kiểm tra trong Setup CMOS/BIOS của bạn khi mới bật máy vào bằng phím Del (hoặc phím F2 với một số mainboard) xem chức năng ACPI của bạn có để là bật hay không, phải bật nó, không thì hệ điều hành xem như mù vì tự nó không đủ sức hibernate máy bạn đâu.