PDA

View Full Version : Luật sư Vũ Thái Hà và nỗi đau tên miền, tại sao?

ohyes
09-02-2007, 13:03
Anh Hà có thế cho em biết VNNIC dựa vào đâu để kết luận anh đầu cơ và có dấu hiện mua bán tên miền để tịch thu 25 tên miền rất đẹp của anh không? Mong anh trả lời để mọi người còn tránh với, cám ơn anh.

VnComputerJobs
09-02-2007, 13:17
hơ, thế trên này ai biết là có anh VTH hay không mà bạn hỏi như kiểu phỏng vấn vậy?

mykenty
09-02-2007, 13:23
hơ, sao khó hiểu thiệt vậy :?

ohyes
09-02-2007, 14:27
hơ, thế trên này ai biết là có anh VTH hay không mà bạn hỏi như kiểu phỏng vấn vậy?

Híc Vũ Thái Hà mà không biết thì chịu rồi, bạn đọc lại topic dính của box Tư vấn pháp luật nhé. Vào mấy báo vnex, dân trí search nhé.

VnComputerJobs
09-02-2007, 14:39
Híc Vũ Thái Hà mà không biết thì chịu rồi, bạn đọc lại topic dính của box Tư vấn pháp luật nhé. Vào mấy báo vnex, dân trí search nhé.

Bạn cố tình không hiểu hay không hiểu thật?

Bạn thích phỏng vấn thì PM/email/chat chít mà hỏi, tự nhiên làm 1 câu như kiểu phỏng vấn như kiểu đang ngồi đối diện với VTH.

Chác 2 hôm nữa, bạn lại hỏi: Xin hỏi anh longpt, chuyện về domain lon.com.vn của anh thế nào rồi?

:D

CNX
09-02-2007, 14:48
Hỏi gì trọc lóc vậy...
chắc gì VTH đã reg nick ở diễn đàn này mà you phỏng với chả vấn...

ohyes
09-02-2007, 16:13
Bạn cố tình không hiểu hay không hiểu thật?

Bạn thích phỏng vấn thì PM/email/chat chít mà hỏi, tự nhiên làm 1 câu như kiểu phỏng vấn như kiểu đang ngồi đối diện với VTH.

Chác 2 hôm nữa, bạn lại hỏi: Xin hỏi anh longpt, chuyện về domain lon.com.vn của anh thế nào rồi?

:D

Mình hỏi là hỏi cho mọi người, vì mình search trên diễn đàn không thấy có câu trả lời, và anh VTH là người có kinh nghiệm nhất trong chuyện này ở đây nên mình hỏi đích danh anh ý, nếu anh ý nói kinh nghiệm về chuyện này thì mọi người đều biết và rút kinh nghiệm, chứ nếu PM thì làm sao mọi người biết được?

ohyes
09-02-2007, 16:14
Hỏi gì trọc lóc vậy...
chắc gì VTH đã reg nick ở diễn đàn này mà you phỏng với chả vấn...

VTH quản lí box Tư vấn pháp luật mà nick youme đó bạn.

swan
09-02-2007, 21:32
Tạm thời xóa những bài vi phạm và nhắc nhở hai bạn thaivinhhuy, ohyes. Nếu còn tiếp tục, tôi sẽ cảnh cáo và đóng thread!

QueenRock
09-02-2007, 23:01
Anh Hà có thế cho em biết VNNIC dựa vào đâu để kết luận anh đầu cơ và có dấu hiện mua bán tên miền để tịch thu 25 tên miền rất đẹp của anh không? Mong anh trả lời để mọi người còn tránh với, cám ơn anh.
chắc bác này mới đi thanh niên tình nguyện ở miền núi hải đảo, hoặc mới ủ tờ về nên cần biết thông tin, các bác thông cảm :w00t: :D Khiếp quá, không những thọc vào nỗi đau của bác Hà mà còn xát muối nữa :D

ohyes
10-02-2007, 09:23
chắc bác này mới đi thanh niên tình nguyện ở miền núi hải đảo, hoặc mới ủ tờ về nên cần biết thông tin, các bác thông cảm :w00t: :D Khiếp quá, không những thọc vào nỗi đau của bác Hà mà còn xát muối nữa :D

Hehe thế bác có biết VNNIC nó dựa vào đâu để bắt cả luật sư cũng phải chịu kô nói được gì thế không? Chỉ cho anh em biết với. Nếu không có chứng cứ rõ ràng thì em khó tin là luật sư như anh Hà lại chịu bó tay.

www.ava.vn
11-02-2007, 16:16
Tìm được 1 số thông tin liên quan đây:
http://www.google.com.vn/search?q=V%C5%A9+Th%C3%A1i+H%C3%A0&hl=vi&start=10&sa=N

www.DIENDANTINHOC.vn

nguabay
27-02-2007, 16:45
Tìm được 1 số thông tin liên quan đây:
http://www.google.com.vn/search?q=V%C5%A9+Th%C3%A1i+H%C3%A0&hl=vi&start=10&sa=N

www.DIENDANTINHOC.vn

Nhờ tư vấn về đầu cơ chắc đúng đài.

Thuongtamnhan
01-03-2007, 16:56
theo tôi biết thì nếu như thu hồi thì vì luật pháp chưa cho phép kinh doanh domain, thế thì đành chịu. nếu như mấy ông nhà nước gọi đó là đầu cơ , kiểu như người ăn không hết kẻ lần chẳng ra, quả là rất khó , đành chờ khi nào có luật, còn khi nào có, tôi chịu!

quangtrong
01-03-2007, 17:46
híc,hơi lạc chủ đề nhưng cái bác www.ava,vn vẫn dám vào đây sao?
cái vụ sao chép của bác ghê đó,em cũng bị nhầm mấy lần

youme
02-03-2007, 12:18

VNNIC thu hồi tên miền không phải là do đầu cơ đâu bạn Ohyes à. Lý do là không sử dụng tên miền. Thu hết những tên miền nào mang tên của mình. Tiện tay, còn lại khoảng 20 tên nữa mình cũng trả nốt. Lý do đấy quy định rất rõ trong Quy định về đăng ký tên miền đó. Các bạn cẩn thận nhé. Sử dụng mà không có giấy phép của Bộ văn hoá thông tin cũng bị gọi lên và thu hồi đấy. Quy định về cấp phép tên miền thì không có chỗ nào có tên "cá nhân". Tóm lại là tiến lên cũng chết, lùi xuống cũng chết. Chỉ có một cách để không bị chết là không chọc ngoáy VNNIC mà thôi.
Nguyên nhân sâu xa của sự việc chắc là các bạn hiểu. Có mà tránh nhé. Tôi sợ VNNIC lắm rồi!
Chúc các bạn may mắn

ohyes
02-03-2007, 18:41
Ts chúng nó, thế thì chết à, anh Hà có xin được giấy ICP không, nếu được em qua văn phòng anh phát. Cám ơn anh đã trả lời.

youme
03-03-2007, 11:16
Xin thì cố cũng được ohyes à.
Chuẩn bị những tài liệu sau nhé:

"Hồ sơ xin cấp phép:

1. Đối với các cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp của Việt Nam

- Đơn xin cấp phép theo mẫu qui định của Bộ Văn hoá - Thông tin.

- Bản sao quyết định thành lập cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp có chứng nhận của Công chứng Nhà nước hoặc cơ quan thẩm quyền.

- Văn bản đề nghị của cơ quan chủ quản.

- Đề án hoạt động, kế hoạch chi tiết về cung cấp thông tin trên Internet (các loại hình thông tin sẽ cung cấp, nội dung, các chuyên mục).

- Sơ yếu lý lịch người chịu trách nhiệm chính về nội dung và các thành viên phụ trách việc cung cấp thông tin có chứng nhận của cơ quan chủ quản."

thiennhien
03-03-2007, 11:35
Chào anh Hà,

Vừa xin giấy phép cho website xong cũng thấy bên MCI làm việc nhanh và trách nhiệm lắm. Sau khoảng 1 tuần là được cấp giấy phép. Chuẩn bị hồ sơ đầy đủ theo yêu cầu là được thôi mà.

Lần trước có sử dụng dịch vụ bên anh thấy rất được. Hy vọng sẽ có dịp làm việc tiếp với bên anh.

youme
03-03-2007, 15:34
Chào anh Hà,

Vừa xin giấy phép cho website xong cũng thấy bên MCI làm việc nhanh và trách nhiệm lắm. Sau khoảng 1 tuần là được cấp giấy phép. Chuẩn bị hồ sơ đầy đủ theo yêu cầu là được thôi mà.

Lần trước có sử dụng dịch vụ bên anh thấy rất được. Hy vọng sẽ có dịp làm việc tiếp với bên anh.

Cám ơn thiennhien nhé, hy vọng được tiếp tục hợp tác với bạn. Chúc may mắn.

ohyes
03-03-2007, 16:09
Lệ phí hết bao nhiêu hả anh?

thiennhien
03-03-2007, 20:29
"Bạn ơi cho mình hỏi chút, bạn xin cấp giấy phép ICP cho website qua MCI là công ty nào thế, lệ phí hết bao nhiêu. Cám ơn bạn nhiều" (ohyes).

MCI là Bộ VHTT (Ministry of Culture and Information). Anh em bên mình đi nộp hồ sơ không thấy nói gì đến chuyện lệ phí cả. Hồ sơ nộp trực tiếp tại Cục Báo chí.

VinaSPY
11-03-2007, 16:49
Cho em hỏi:

VD như em đang có một ten miền ".com" mang thương hiệu tại VN. Vậy nếu như tuội nó kiện lên WIPO thì em có bị tịch thu không? Nếu bây giờ em đắng ký thường hiệu đó tại mỹ ( tên giống nhưng hoạt động trong lĩnh vực khác) thì có chắc là bảo vệ domain đó được không?

youme
16-03-2007, 16:02
Ở đời không phải chuyện gì cũng theo luật, và cứ theo luật mà làm. VNNIC thu hồi tên miền vì lý do quá 60 ngày không sử dụng đấy! Ai có tên miền thì sử dụng đi nhé. Đừng có đăng ký rồi để không kẻo bị thu hồi.

trinhnfs
17-03-2007, 22:21
Nếu anh HÀ cho phép thì em có thể viết một vài nhìn nhận khách quan của em về vấn đề này được không ạ? Em không có ý trêu anh- vì thực sự như anh nói-vì vụ này động chạm đến rất nhiều vấn đề- trong đó có cả sự quản lý vĩ mô của hệ thống Vn

midd
17-03-2007, 23:11
Ở đời không phải chuyện gì cũng theo luật, và cứ theo luật mà làm. VNNIC thu hồi tên miền vì lý do quá 60 ngày không sử dụng đấy! Ai có tên miền thì sử dụng đi nhé. Đừng có đăng ký rồi để không kẻo bị thu hồi.

Có mỗi cái đường dây điện, nó phát giá thế nào, mình chả phải paid.
Có mỗi cái đường ray xe lửa, nó xây nó lắp thế nào, chất lượng ra sao mình chả phải đi.
Có mỗi cái trung tâm Internet của VN, đc quyền cấp phát tên miền, nắm quyền sinh quyền sát. Nó làm thế nào... mình chả phải theo.

Không cạnh tranh, cạnh tranh không lành mạnh, còn độc quyền, thì dân đen còn khổ.

Ở nước mình, thì cái lý vẫn phải sợ cái quyền. Phải không anh Hà.

thuốc115.com
18-03-2007, 16:28
nhiều thằng đăng ký xong có sử dụng đâu mà có bị thu đâu

ohyes
19-03-2007, 09:22
nhiều thằng đăng ký xong có sử dụng đâu mà có bị thu đâu

Đấy là nó không thích thu chứ nó mà thu thì chả kêu ai được, còn nếu bác có sử dụng mà bị thu thì lúc đấy mới có lí để kêu.

www.stop.vn
12-05-2007, 04:58
Tôi, cử nhân Luật Vũ Thái Hà, Luật sư Phạm Thành Long cùng xuất hiện trong trương trình cuộc sống số trên VTV1 về vụ tên miền đó!
Thực ra thời điểm đó, căn cứ vào nghị định 27 để thu hồi tên miền!
Tất nhiên luật pháp hoàn toàn công minh!

VnComputerJobs
12-05-2007, 11:06
Tôi, cử nhân Luật Vũ Thái Hà, Luật sư Phạm Thành Long cùng xuất hiện trong trương trình cuộc sống số trên VTV1 về vụ tên miền đó!
Thực ra thời điểm đó, căn cứ vào nghị định 27 để thu hồi tên miền!
Tất nhiên luật pháp hoàn toàn công minh!

Chú D cũng nhảy vào đây spam ah?