PDA

View Full Version : Compiled HTML Help file không mở được

binodog
07-02-2007, 09:02
Tôi đang sử dụng WinXp SP2. Không hiểu sao thời gian gần đây tôi không thể mở được những file có extension *.chm (Compiled HTML Help file). Opens with : Unknown application
Làm cách nào để khôi phục lại chức năng open những file *.chm này trong XP SP2 ?

Xin cám ơn các bạn

duy007vn
07-02-2007, 15:50
Bạn vào Folder Options > tab File Types
Kéo chuột xuống chọn Extensions có tên là CHM rồi click vào tab Advanced bên dưới. Một cửa sổ xuất hiện.
Trong khung Actions bạn click chuột chọn Open (nếu ko có thì tạo mới), sau đó click Edit: ở khung Application userd to perform action bạn thêm vào câu lệnh "F:\WINDOWS\hh.exe" %1 (có dấu ngoặc kép)

OK vài lần để thoát là xong ! :D

binodog
08-02-2007, 19:11
Cám ơn bạn rất nhiều. Tôi đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng có một thông báo hiện ra : File types : The specified program could not be found. Make sure the file name and path are correct
Theo như tôi hiểu thì chương trình hh.exe đã không còn trong C:\WINDOWS nữa. Tôi phải tìm file hh.exe ở đâu ?

Một lần nữa, cám ơn bạn.

zuken86
08-02-2007, 19:45
cái đó là do lỗi windows của bạn rùi,bạn nên dùng chương trình check lỗi của windows có sẵn thử xem,click chuột phải vào thư mục cài windows,sau đó chọn properties,chọn Tools,chọn check now,chọn 2 options,click Start và sau đó restart lại máy.
Bạn thử dùng cách này trước thử
Nếu k dc mình sẽ chỉ cách khác

duy007vn
08-02-2007, 22:37
Cám ơn bạn rất nhiều. Tôi đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng có một thông báo hiện ra : File types : The specified program could not be found. Make sure the file name and path are correct
Theo như tôi hiểu thì chương trình hh.exe đã không còn trong C:\WINDOWS nữa. Tôi phải tìm file hh.exe ở đâu ?

Một lần nữa, cám ơn bạn.

Bạn có thể đến 1 máy khác chạy cùng HDH với mình rồi copy file dó về chép vào máy mình cùng đường dẫn xem sao

minhsang89
16-02-2009, 09:42
cái đó là do lỗi windows của bạn rùi,bạn nên dùng chương trình check lỗi của windows có sẵn thử xem,click chuột phải vào thư mục cài windows,sau đó chọn properties,chọn Tools,chọn check now,chọn 2 options,click Start và sau đó restart lại máy.
Bạn thử dùng cách này trước thử
Nếu k dc mình sẽ chỉ cách khác
Mình cũng đã có file hh.exe để chạy nhưng khi chạy nó chỉ hiện ra "This program cannot display the webpage" ở phần nội dung. Làm thế nào bây giờ? T.T