PDA

View Full Version : Cần lời khuyên về TV Card

cuckygegom
23-02-2012, 13:16
Hiện tại mình có nhu cầu cần lưu lại các nội dung trên truyền hình cáp HTVC, nhưng lại quá gà mờ về cách lấy nội dung từ truyền hình cáp vào máy PC. Mình có search trên GG, và biết được vài thông tin là nên dùng loại TV Card có khe cắm PCI nó sẽ cho chất lượng hình ảnh và âm thanh tốt hơn loại USB, nhưng lại không biết loại nào sẽ tốt hơn (Aver và Pinacle, nên dùng model loại nào?).
Nhu cầu của mình về TV Card là: có thể Capture nhiều kênh truyền hình cáp 1 lúc, schedule (lên lịch) Capture lại các kênh mình chọn, cho chất lượng hình ảnh và âm thanh tốt.
Phiền các bạn có kinh nghiệm tư vấn giùm mình nha. Thanks đã đọc.

cuckygegom
28-02-2012, 14:19
không ai giúp mình hết à (mình ở trong TPHCM nha)

The Old Man
28-02-2012, 14:25
TV card chỉ capture một lúc 1 đài mà thôi.

Loại PCI slot thì tốt hơn USB

Theo tôi thì Hauppauge là lọai có tiếng tăm về TV card, rồi mới đến Pinacle

nino
28-02-2012, 14:50
Hiện tại mình có nhu cầu cần lưu lại các nội dung trên truyền hình cáp HTVC, nhưng lại quá gà mờ về cách lấy nội dung từ truyền hình cáp vào máy PC. Mình có search trên GG, và biết được vài thông tin là nên dùng loại TV Card có khe cắm PCI nó sẽ cho chất lượng hình ảnh và âm thanh tốt hơn loại USB, nhưng lại không biết loại nào sẽ tốt hơn (Aver và Pinacle, nên dùng model loại nào?).
Nhu cầu của mình về TV Card là: có thể Capture nhiều kênh truyền hình cáp 1 lúc, schedule (lên lịch) Capture lại các kênh mình chọn, cho chất lượng hình ảnh và âm thanh tốt.
Phiền các bạn có kinh nghiệm tư vấn giùm mình nha. Thanks đã đọc.

Hồi trước có xài cái card TV Aver và Pinacle (cả PCI, và USB) giờ liện vào tủ luôn rồi, chất lượng chán lắm nhất là loại PCI, tiếng 1 nơi, hình một ngã (chắc mình mua loại rẻ tiền), nếu mua loại đắt tiền thì đó là chuyện khác, vì còn tùy bác chủ sử dụng vào mục đích gì.

nino
28-02-2012, 14:51
TV card chỉ capture một lúc 1 đài mà thôi.

Loại PCI slot thì tốt hơn USB

Theo tôi thì Hauppauge là lọai có tiếng tăm về TV card, rồi mới đến Pinacle
đúng rồi, hiệu này ngon nè, nhưng lúc đó em hem có tiền :(

kiettt
28-02-2012, 15:05
Với yêu cầu của chủ thread, mình nghĩ dùng giải pháp hardware chuyên nghiệp là hay nhất, dùng cái set top box do đài truyền hình cung cấp, hình như cùng lúc nó thâu được 2 kênh, có thể đặt lịch hẹn, lưu luôn vào HDD rồi muốn làm gì thì làm.

Giải pháp mua thêm thiết bị rồi dùng máy tính nghe có vẻ tạm bợ quá, mấy đồ quỷ này chạy nóng máy lắm. Nhất là bắt trực tiếp antenna cable vào card, mùa mưa sắp tới rồi, lơ mơ là đi luôn cả bộ.

cuckygegom
29-02-2012, 01:36
thanks kiettt đã tư vấn cho mình, vậy chắc mình đi tắt cho rồi, không cần thiết phải dùng TV Card :D

nino
29-02-2012, 08:05
sáng suốt :punk: