PDA

View Full Version : Em bị dính con W32.SvoHost.Worm

skid576
02-02-2007, 16:28
Cứu em với! Hix hôm qua mang cái usb của đứa bạn về copy cho nó. Vừa cắm vào cái BKAV báo quét được con sxs.exe - (nhiễm virus W32.SvoHost.Worm). Em cũng đề phòng nên chuột phải chọn open ra. Vẫn thấy mấy cái file ẩn nó hiện lên (em để chế độ Show hidden files and folders). Sau đó vào option > Tắt cái hide protected operating system files đi thì tự nhiên mấy cái file ẩn biến mất. Em vào chọn lại cái Show hidden files and folders mấy cái file ẩn vẫn không hiện ra. Nó tự động nhảy lên cái Do not show hidden files. Thêm nữa, bình thường ở cái thanh address bar nó là D:\BBZ thì bây giờ nó chỉ hiện mỗi BBZ thôi, :((. Em xem msconfig và task manager cũng chẳng thấy gì lạ. Ai bít chỉ em cách khắc phục với :((

khoabeo108
02-02-2007, 22:38
Ngoài Bkav ra thì bạn đã dùng thử thêm chương trình antivirus nào khác chưa?

skid576
03-02-2007, 16:02
Mình đã dùng bitdefender9 rồi nhưng cũng không quét được. Máy có vẻ chạy chậm hơn, mình nghĩ là con virus đã bị diệt nhưng mấy cái registry thì mình không rành lắm nên không được. Mình sẽ thử theo cách của doremon8886. Cảm ơn bạn trước, nếu không được mình sẽ mail lại cho bạn.

hikhik
03-02-2007, 16:45
BKAV làm tốt hay không tớ chưa thử (đúng ra mới thử trên Win, chưa thử trong SafeMode) nên chưa khẳng định đc. Nhưng bạn nếu chạy BKAV thì phải tắt System Restore và chạy trong SafeMode, nếu không nó chỉ nhận ra cho bạn thôi.
Còn khoái diệt thì cứ vào đây, đảm bảo đi gọn :D. Chính tớ dính và đây chính là cách tớ loại nó :D.
http://www.daoduytu.net/forum/showthread.php?t=1498