PDA

View Full Version : Domain + host + email <=== cách thức đăng kí ???

hvdongnguyen
02-02-2007, 15:10
Tôi dự tính mua 1 domain, 1 host windows và 5 acc email để làm 1 web site về thương mại.
Có 1 số điểm tôi còn thắc mắc mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giáo :
===========================================

1. Tôi thử xem bảng giá ở GoDaddy, dicountasp, digiPower họ có ghi là số acccount email theo host, như vậy ví dụ tôi mua 1 domain là www.abc.com và thuê host có ghi là email account : 5 có fải là tôi được sở hữu 5 email address có đuôi là ***@abc.com ? Tôi có thể configure thông số POP3 của MS OUTLOOK để nhận các email này không ? Tôi có cần đăng kí thêm dịch vụ nào nữa không ?

2. Tôi hiện đã đăng kí 1 domain tại yahoo, đã thanh toán tiền (ACB VISA Debit). Nay tôi muốn mua 1 host độc lập và gán domain đã mua vào thì rôi phải vào mục nào trên các trang chuyên mua bán hosting?

============================================
(Domain Foward , Redirect ??????)
Rất cám ơn bạn đã quan tâm chủ đề này

teraby
02-02-2007, 15:26
1. Theo Digi thì đúng vậy, bạn được sở hữu số lượng email được ghi theo từng pakage, ko cần đăng ký thêm dịch vụ nào cả. :D Hoàn toàn dùng M$ OUTLOOK để check mail được
2 Cái đó bạn phải vào trang quản lý domain để chuyển DNS về nhà cung cấp hosting của bạn chứ, đâu có foward hay redirect gì :D
Mà bạn đợi 1 chút sẽ có các chuyên gia bên nhà cung cấp hosting vào giải thích cho bạn kỹ hơn :D

hurahost
02-02-2007, 16:38
Bạn kiểm tra lại kỹ, theo mình xem trên trang web của digiPower thì họ không có cung cấp host WIN.
Bên HURA Host có cung cấp host WIN nè, bạn có thể tham khảo thêm.

DigiPower
02-02-2007, 23:11
Chính xác, DP ko cung cấp Windows share hosting, chỉ có Windows Dedicated Server thôi. Nếu bạn cần Windows Hosting bạn có thể chọn MATBAO.NET hoặc HURAHOST.COM , Nếu bạn muốn Windows Hosting ở nước ngoài thì nên chọn SIEUHOST.COM

Trân trọng.

namleb
03-02-2007, 01:16
Bên hurahost SQL Server version? Nếu chưa cần domain thì sẽ cấp subdomain?

Về traffic, nếu qua giới hạn thì tự động tính thêm phí $/1GB hay site bị dis -> admin phải trả thêm $/1GB để ổn định site?

Câu hỏi nữa là "Tại sao chỉ có $1/month?"

hurahost
03-02-2007, 08:40
Tại HURA Host: SQL ver 2005
Bạn phải có domain mới host được.
Khi vượt quá traffic, chúng tôi sẽ liên lạc với bạn để bạn quyết định là ngưng trong tháng đó hay là trả thêm để tiếp tục xài trong tháng.
Chúng tôi cung cấp Host tại VN và nước ngoài.

WHOisWHO
05-02-2007, 04:07
bác ạ, thế em xem thông tin domain tại whois.ws rồi muốn mua 1 cái chưa ai đăng kí thì làm thế nào???

eyes_on_me
05-02-2007, 23:44
Thì cầm $ rồi ra bất cứ nhà cung cấp domain nào mà reg, 5' là xong.
có thể kể ra hurahost,digipower,matbao,nhanhoa ôi vô số.
Lười lên văn phòng thì chạy ra ATM chuyển khoản rồi mail hoặc phone nhờ order là dc thôi.

eyes_on_me
06-02-2007, 08:18
An toàn hay ko là do mình bảo mật tốt hay ko. Cứ nhằm những nhà cung cấp domain có uy tín mà đăng ký, nếu ở nước ngoài thì yahoo hay godday thấy rất nhiều người dùng.
Đăng ký domain xong dục đấy chả sao cả, khi nào có host hay thích làm thì lôi ra thôi, nếu hết hạn (sau 1 năm) thì cần phải renew cho nó ko thôi nó die.

WHOisWHO
06-02-2007, 10:50
vậy mình đăng ký domain mà dùng free hót để chứa site thì có đc không bác nhỉ???

eyes_on_me
06-02-2007, 11:07
Vô tư, chỉ có điều free host mình khuyên chỉ để test code, test xong thì nên có 1 host đàng hoàng mà chơi, chơi đồ free die lúc nào ko hay. Vả lại free khi mình cần support thì ôi thôi, đợi cứ gọi là dài cổ ^^.

khucthuydu
06-02-2007, 11:11
Đúng đừng nên chơi free, HOST giờ rất rẽ chỉ khoảng 500K/1 năm là mua được vô tư

ko bạn them khảo digipower.vn xem GOOD đo!