PDA

View Full Version : [q]

1m80
07-02-2003, 11:51
Có lẽ đây là điều mà các bạn đã từng làm !!! Mình cũng có một việc tương tụ như thế, nếu các bạn là nhứng người có kinh nghiệm thì hãy cho mình một chút kinh nghiệm nhé. :cool:
Mình muốn nhúng một đoạn mã java vào một trang WEB có form, sau khi người dùng điền vào form va submit thì chương trình sẽ xuất hiện một cửa sổ trả lại nhũng giá trị mà người dùng vừa mới nhập. Các bạn hãy giúp mình với nhé !!! Mình định đưa mấy cái đề trắc nghiệm lên NET ấy mà !!! Thanks for your help !!! ;)

quangvu
07-02-2003, 16:12
Cái này bạn có thể dùng JavaScript được mà .JavaScription đơn giản lại rất hiệu quả trong trường hợp này .
Còn nếu bạn dùng Applet thì khi ấp Button chỉ cần mở một cửa sổ khác ra thôi .

Chúc thành công .

1m80
07-02-2003, 17:31
Bạn có thể viêts chi tiết hơn không ??? Mình vẫn chưa biết nhiều về java mà !!!! Chỉ biết cách chôm của người khác vvề và bỏ vào trang WEb thôi !!! Còn viết ra ư !! mình thật sự không rành !! bạn vui lòng chỉ giúp... Thanks

poorguy11385
08-02-2003, 00:18
Bạn có thể vào đây để download script mẩu. Rồi bạn có thể sửa lại cho phù hợp với chương trình của bạn.

www.vinawebs.com (http://www.vinawebs.com/codes/)

Thân

1m80
08-02-2003, 16:47
Nếu tìm không thấy chương trình phù hợp ở đó thì mình phải làm gì đây poorguy11385 ??? Ở đó chỉ có "Chương trình dùng để khách viếng thăm trang web của bạn có thể gởi email phản hồi đến cho bạn." . Nó như là feedback vậy. Cái này thì mình biết rồi. Nhưng mục đích của mình là khác !!!! Mình đang xây dựng các đề thi trắc nghiệm, mỗ câu trả lời gồm có 4 lựa chọn, và mỗiđề gồm có 50 câu. Khi người trả lời xong hết 50 câu hỏi, họ sẽ bấm "submit" và chương trình sẽ xuất hiện một cửa sổ gồm tất cả thông tin mà họ vừa mới làm xong. Và người dùng có thể dùng thông tin đó để gởi đến cho mình. Như thế thôi , các bạn có thể giúp mình được không ???? Thanks

Diamond
08-02-2003, 22:35
Thế thì bạn nên chịu khó ngồi học lập trình Java (hay ASP, PHP,...) để lập trình mã phía server đi. Bài trắc nghiệm của bạn cần phải có đáp án và nhiều thứ khác nữa. Bạn lại cần nhận lại kết quả. Cần phải học lập trình mới có thể giải quyết được các vấn đề của bạn.
Chúc bạn chóng thành công nhé

1m80
10-02-2003, 13:54
Mình cũng đã nghĩ đến vấn đề đó rồi !! Các bạn có thể cho mình một số địa chỉ hữu ích được không ??? Có E-book Tiếng Việt thì thất là tốt !! thanks ...........