PDA

View Full Version : Xin các cao thủ về GA đọc message này và chia sẻ kinh nghiệm

theanh.ebook
01-02-2007, 12:26
Hi các bạn,

Qua các threat trên diễn đàn, tôi thấy rất nhiều bạn giỏi làm Google Adsense, cũng biết các bạn rất bận nhưng mong bạn bỏ chút thời gian trao đổi cùng tôi về kinh nghiệm GA được không?

Mấy câu hỏi đầu tiên
1. Hiện giờ GA thường là site tiếng Anh, vậy có phải tốt tiếng Anh gần như người bản xứ để thu hút website không?

2. Ngoài các thủ thuật về meta tag, keyword, bạn có dùng Adword hay cách nào khác để thu hút visitor không?

3. Xin bạn chia sẻ cho tôi thời gian bạn nỗ lực để có thành công như ngày hôm nay mất khoảng bao lâu?

Mong các bạn trả lời để giúp những người mới trong GA như tôi có tự tin để tiếp tục tiến tới

Thế Anh
PS. Nếu các bạn không tiện nêu ra public có thể email riêng cho tôi theo địa chỉ theanh.ebook@gmail.com
Xin các bạn khác lắng nghe các cao thủ và xin đừng spam.
Xin một lần nữa cảm ơn

GAprofessor
01-02-2007, 14:19
trên đây có nhiều người tự nhận mình là cao thủ lắm nhưng thật sự là cao thủ chỉ có Ibill , Ilovemoney và tui thôi .

1. Hiện giờ GA thường là site tiếng Anh, vậy có phải tốt tiếng Anh gần như người bản xứ để thu hút website không?

- Giỏi tiếng Anh thì tốt nhưng không giỏi cũng không sao . Hiện giờ có nhiều phần mềm để kiểm tra lỗi tiếng Anh .

2. Ngoài các thủ thuật về meta tag, keyword, bạn có dùng Adword hay cách nào khác để thu hút visitor không?

- Câu hỏi này hay đây , nếu bạn có tiền để chơi adwodrs thì tốt , có 1 số kỹ thuật để bạn mua traffic ở adwodrs và optimize nội dung , optimize website để thằng Google trả cao ở Adsense . Cao thủ nào cũng biết kỹ thuật này cả , tui cũng đang chơi kiểu này đây .

3. Xin bạn chia sẻ cho tôi thời gian bạn nỗ lực để có thành công như ngày hôm nay mất khoảng bao lâu?

- Tui mất 3,4 tháng để thành pro nghĩa là nhận séc vài ngàn đô từ Google , còn bạn mất bao lâu là tùy nổ lực của bạn .

911.com
01-02-2007, 14:51
trên đây có nhiều người tự nhận mình là cao thủ lắm nhưng thật sự là cao thủ chỉ có Ibill , Ilovemoney và tui thôi .

Chắc bác mới học hết cấp I nên tầm nhìn hơi bị kém . Đi đâu bác cũng nhận mình là Pro . Những người tài giỏi thì không bao giờ họ tự nhận là họ tài giỏi . Khả năng của họ được người khác đánh giá chứ không phải họ đánh giá . Nếu bác giỏi thật thì người ta sẽ biết bác là ai ...Bác khỏi cần lên diễn đàn để tự phong cho mình là tài giỏi , là pro
Dù cho bác là tự phong mình là pro nhưng kiến thức về adsense của bác , bác không chia sẻ cho ai , cứ ôm lấy 1 mình thì không biết có ai biết bác là pro

Tui không phải là pro nhưng tôi có thể chia sẻ cho newbie biết về adsense , tui có thể giúp họ tránh khỏi những lỗi mắc phải từ GA , tư vấn cho newbie chọn con đường họ đi

Còn bác , bác làm được gì , "xem thường newbie , khinh rẻ member" . Bác cứ tôn thờ cái điệp khúc "cao thủ chỉ có Ibill , Ilovemoney và tui"

Thực sự tui không hiểu bác đang nghĩ gì . Bác có nghĩ mấy member đang nhìn bác với con mắt nào không . Bó tay với bác GA Professor này luôn . Bye

theanh.ebook
01-02-2007, 15:32
Xin rất cảm ơn bạn GAprofessor và bạn 911.com !

Theo mình bạn 911.com cũng rất pro, bạn GAprofessor nếu chưa liệt kê hết thì cũng xin bạn đừng nóng, dĩ hoà vi quý, chúng ta đều là webmaster và mong muốn làm ăn cũng như làm tạo một danh tiếng tốt cho cộng đồng IT Việt Nam.

Nếu bạn 911.com đã nguôi giận thì xin bạn có thể bổ sung thêm những gì vào câu trả lời của bạn GAprofessor không? chúng tôi nghĩ cùng là người Việt Nam không nên để bụng lẫn nhau làm gì.

Bạn cũng là người rất pro và có tinh thần xây dựng, hy vọng bạn có thể viết ra những kinh nghiệm xương máu của mình trong quá trình gây dựng website, thời gian để có thể đạt được thành công, (như là một kiểu hồi ký )

Hy vọng bạn đừng để bụng và đóng góp ý kiến xây dựng

Thế Anh

Hồ Sơ Mật
01-02-2007, 15:57
Toàn những nói nhăng nói cuộc chẳng ra làm sao cả, cứ thế này bao giờ GA việt nam có chỗ đứng

theanh.ebook
01-02-2007, 16:09
Hi Hồ Sơ Mật,

Theo tôi biết bạn cũng là người có nhiều kinh nghiệm về GA,
xin bạn cho biết những yếu tố nào là quan trọng và xếp theo thứ tự quan trọng đối với người làm Web để quảng cáo với GA,

Xin bạn bỏ chút thời gian để mở tầm nhìn cho người mới,
Thân,
Thế Anh

GAprofessor
01-02-2007, 16:20
GA Vietnam có chỗ đứng thì liên quan đến ai là cao thủ GA .

Mà cái danh cao thủ GA nhảm này ông 911 tranh làm gì . Có ai nói tui là newbie , nổ bom cũng chẳng sao . Người nào kiếm được tiền người đó xài , hơi đâu đi tranh mấy cái danh hiệu nhảm này .

Toàn những nói nhăng nói cuộc chẳng ra làm sao cả, cứ thế này bao giờ GA việt nam có chỗ đứng

911.com
01-02-2007, 16:34

Mà cái danh cao thủ GA nhảm này ông 911 tranh làm gì . Có ai nói tui là newbie , nổ bom cũng chẳng sao . Người nào kiếm được tiền người đó xài , hơi đâu đi tranh mấy cái danh hiệu nhảm này .

Lâu lâu tui mới nghe YOU nói đc 1 câu hay . Uh , tiền mình làm mình biết . Muốn chia sẻ mà không đưa site để mình đánh giá thì không biết share làm sao . Chỉ cần nhìn cách bố trí ads là biết tỷ lệ click bao nhiêu % rồi

theanh.ebook
01-02-2007, 16:36
Các bạn thân mến,

Xin các bạn đóng góp và chia sẻ kinh nghiệm với tôi, xin bỏ qua những hiểu nhầm không đáng để ta có thể trao đổi với nhau một cách cởi mở và nghiêm túc.

Các bạn khác cũng đừng viết một hai câu không đầu không đũa, xin cảm ơn.

Bạn 911 và bạn Hồ Sơ Mật và các bạn cao thủ khác, xin hỏi luôn các bạn 3 câu hỏi tôi đã nêu trên, xin được nhắc lại

thêm câu thứ 4.
Nếu có thể xin bạn chia sẻ kinh nghiệm xương máu nhất hoặc đặc biệt nhất với GA

Xin cảm ơn,
Thế Anh

Hồ Sơ Mật
01-02-2007, 17:08

Bởi có toàn những GAPro nên GA việt nam ngày càng bị liệt vào danh sách khủng bố, tốt nhất bác nên về quê cắm dùi chăn vịt cho mau giàu, để đất cho anh em khác làm ăn

911.com
01-02-2007, 17:23

Ko nhất thiết , nhưng nếu giỏi thì càng tốt

SEO thôi ...Ngoài SEO và spam ra thì chỉ còn nhờ vào mấy thằng Adsense Publisher . Nếu kinh tế ban khá và bạn dám làm thì nên bỏ tiền ra mua quảng cáo của adword .

Tùy theo năng lực của bạn thôi ...Nếu bạn giỏi thì 4,5 tháng , nếu bạn dở thì 1 , 2 năm là chuyện thường

thêm câu thứ 4.

Nhiều lắm ..khi làm bạn sẽ biết

GAprofessor
01-02-2007, 17:26
Điều đặc biệt nhất với GA chính là traffic .

Traffic means everything . Bạn có thể SEO hay mua traffic từ Adwodrs .

Nếu bạn làm mấy chủ đề về credit cards hay insurance thì không có cách gì SEO cả . Bạn phải mua traffic từ Adwords . Nếu bạn biết được kỹ thuật optimize website để Google trả cao thì cách này hoàn toàn khả thi .

Biết cách optimize website để Google trả cao . Đó là sự khác biệt giữa GA pro và newbie .

thêm câu thứ 4.

Xin cảm ơn,
Thế Anh

ngothuaan
01-02-2007, 17:30
muốn có traffic thì content ( nội dung ) của site phải tốt trước, sau đó mới có traffic, rồi optimize -> SEO = $$

temp2
02-02-2007, 13:06
muốn có traffic thì content ( nội dung ) của site phải tốt trước, sau đó mới có traffic, rồi optimize -> SEO = $$

thế làm sao để Optimize đây? Pro You(s) có thể share cho các huynh đệ ko?

Tui chỉ cần 1 tiếng Yes/No thui, Ko cần dài dòng. Mấy thread khác "được" mọi người(Pro You(s)) "spam" wá rồi, mà "sharing" chả là bao :buck: Chỉ toàn là "bốp chát" với nhau thui

TuanLaVft
02-02-2007, 13:40
Một ví dụ về SEO cho Temp2: Chữ ký của cậu không SEO tí nào, phải thế này cơ:
Largest and Greatest Javascript library (http://www.javascriptbank.com/).
Mà chuyển sang tiếng anh đi, webmasters dùng tiếng Việt ít lắm, không kiếm được gì từ họ đâu.

disconnect
02-02-2007, 14:25
Lại thêm 1 phát biểu ngu nhất trong ngày của bác nữa
giấu đi thương hiệu ( tên website) thì còn gì là SEO nữa

Một ví dụ về SEO cho Temp2: Chữ ký của cậu không SEO tí nào, phải thế này cơ:
Largest and Greatest Javascript library (http://www.javascriptbank.com/).
Mà chuyển sang tiếng anh đi, webmasters dùng tiếng Việt ít lắm, không kiếm được gì từ họ đâu.

TuanLaVft
02-02-2007, 14:36
Danh hiệu hôm nay cậu tặng thì tớ không nhận đâu, phần cho cậu :D . Quá thất vọng với webmaster của vnseo.com.

disconnect
02-02-2007, 14:47
Tôi công nhận là để link kiểu đó sẽ làm mọi người tò mò về địa chỉ
nhưng chỉ lần đầu khi tôi tò mò click vào site của bạn, còn lần sau ngoài chữ "Largest and Greatest Javascript library" tôi ko còn thấy một dấu hiệu gì của website của bạn :yes:

Hồ Sơ Mật
02-02-2007, 14:48
Đúng là toàn chửi nhau không ? thế này không khéo cái topic này bị closed lại quá

TuanLaVft
02-02-2007, 15:00
Cậu đọc lại định nghĩa SEO đi: SEO là Search Engine Optimization, tức là Optimize cho Search Engine như Google, Yahoo, MSN, chứ không phải cho nhắm vào trí tò mò của con người.
Đâu phải chửi nhau, tranh luận đấy chứ. Tớ rất tự hào với cái danh hiệu của mình, chỉ có điều phải xứng đáng mới dám nhận :D.

StudyAdsense
02-02-2007, 15:48
Ý kiến bác 911.com ghê quá lên tui không dám có ý kiến gì trên diễn đàn này nữa.

911.com
02-02-2007, 16:01
Mấy u này khái niệm về SEO khá quá , nhưng không biết đã SEO được gì rồi .

theanh.ebook
04-02-2007, 11:25
Xin một lần nữa chân thành cảm ơn các cao thủ,
Qua các câu trả lời trên của các bạn thì dù có một chút mâu thuẫn hiểu lầm nho nhỏ nhưng về cốt yếu thì các cao thủ của chúng ta đều cùng có những concept rất giống nhau :), vậy tại sao ta không cùng nhau xây dựng một cộng đồng tốt hơn là bắt ne bắt nét nhau từng câu chữ.

Tôi xin đặt thêm một số câu hỏi khác

1. Để thu hút lượng traffic lớn, nghĩa là ngoài những biện pháp quảng cáo để nhiều visitor, thì còn bao gồm là làm cho những người khách này quay lại nhiều lần. Từ đó đặt là yêu cầu là website phải thường xuyên cập nhật thông tin, vậy các bạn thường cập nhật manually hay tự động, và tần xuất cập nhật của các bạn là trong bao lâu? 1ngày, 2 ngày hay 1 tuần, 2 tuần.
Hay trong trường hợp cộng đồng (như forum) thì để cho người dùng tự giúp lẫn nhau?

2. Các bạn có trang web nào thông tin không thay đỗi (static - tĩnh) nhưng vẫn thu hoạch được lượng traffic lớn không?

3. Khi chọn chủ đề cho trang web của bạn, các bạn dựa trên tiêu chí của thị trường, sở thích bản thân hay hiểu biết dựa trên nghề nghiệp của mình.

Mong sự hồi đáp của các cao thủ

Thế Anh

vnmarser
04-02-2007, 13:18
Em xin hỏi thêm, nếu em dùng script để tự động lấy nội dung từ site khác để hiển thị trên site của em, nhằm thu hút traffic thì có vi phạm các điều khoản của GA ko (em đã đọc mà ko thấy nó nói đến vấn đề này)???