PDA

View Full Version : Màn hình bị đảo lộn, các bác giúp em với huhu

bz1201
01-02-2007, 10:06
Xin chào các bác. Em xin được vào thẳng đề để tiết kiệm thời gian của các bác khi giúp đỡ em nhé :)
Hôm qua thằng cháu nhà em chả biết ông con nghịch ngợm gì mà tự nhiên bây giờ màn hình nhà em bị đổi chiều. Thay vì nhìn thẳng là đúng chiều như quy luật tự nhiên bây giờ nó bị đổi sang chiều thẳng đứng.(Thanh taskbar nằm ở cạnh bên phải của màn hình)

Vậy muốn trở về chế độ như cũ thì phải làm thế nào các bác nhỉ? em mỏi hết cả cổ vì phải nghẹo đầu sang trái để nhìn màn hình :)
Rất mong nhận được sự chỉ bảo và giúp đỡ của các bác.
Em trân thành cảm ơn.

superthin
01-02-2007, 10:17
Dễ như bỡn, chỉ cần bấm nút Ctr + Alt + phim mũi tên xuống / lên là hết ngay chứ gì đâu. Để không bị nữa thì tắt phím nóng đó đi bằng cách chuột phải vào Desktop => Properties => Setttings => Nút Advanced => Tìm trong mấy cái Tab (gờ) nổi lên đó, sẽ có một nút tên là Graphic Properties, bấm nút này vào một cửa sổ, có các gờ, sẽ có gờ Hot Keys, vào đó mà bỏ chọn dùng nó là OK

nguyenrg
01-02-2007, 10:22
Bác xem trên thanh taskbar có cái biểu tượng card màn hình không (ati hay nvidia gì đó), click phải vào, nó sẽ hiện ra một cái bảng vào đó bác sẽ xoay màn hình theo chiều nào cũng được.

bz1201
01-02-2007, 10:24
Cám ơn bác superthin và bác nguyenrg nhiều. Mình sẽ thử theo chỉ dẫn của các bạn. Có j sẽ phải nhờ các bạn giúp đỡ thêm. Cám ơn các bạn:)

bz1201
01-02-2007, 10:27
Dễ như bỡn, chỉ cần bấm nút Ctr + Alt + phim mũi tên xuống / lên là hết ngay chứ gì đâu. Để không bị nữa thì tắt phím nóng đó đi bằng cách chuột phải vào Desktop => Properties => Setttings => Nút Advanced => Tìm trong mấy cái Tab (gờ) nổi lên đó, sẽ có một nút tên là Graphic Properties, bấm nút này vào một cửa sổ, có các gờ, sẽ có gờ Hot Keys, vào đó mà bỏ chọn dùng nó là OK

Bác ơi card của em là onboard trên main ASUS nên em không nhìn thấy cái nút đó ở đâu cả bác ạ.

bz1201
01-02-2007, 14:11
Cám ơn các bác giờ em đã hết "mỏi cổ" rồi:)