PDA

View Full Version : Host Unlimited ở Việt Nam hay dùng HostGator!

wpviet
21-02-2012, 13:57
Tình hình này khá khẩn cấp mong các bác tư vấn giùm em ạ.

Chẳng là hiện tại em làm 1 trang nhỏ nhỏ, mới làm mà mỗi ngày hết tầm 20GB băng thông khi khách truy cập.Em làm trang ảnh nên nó cũng tốn vậy.

Em đang có gói Reseller của Vinahost về mọi thứ thì chạy khá ổn, nhưng tính ra thì giá tiền hơi cao, với lại 1 thời gian nữa khi khách tăng cao thì không đủ băng thông.

Em đã tính đến việc chuyển ảnh sang Picasa hay một số dịch vụ khác nhưng chỉ đc 1-2 ngày đều báo hết băng thông vì lượng visit khá lớn. Nên không bàn giải pháp để ảnh nơi khác nhé!

Vậy nay em lên đây mong các bác tư vấn giùm em cái.

Mình dùng gói host unlimited của HostGator để làm trang ảnh có được không, có vi phạm gì điều cấm của HostGator không ( vì thường em nghĩ bọn nước ngoài nó ko cho làm trang ảnh (media) bằng host của nó - hay là cái này chỉ áp dùng ở host free) ạ?

Hoặc là dùng gói Unlimited của PaVietNam thì chất lượng thế nào?

Dùng gói megashare của Nhân Hòa khoảng 500GB BW thì chất lượng thế nào?

Và tiếp theo là nếu nâng cấp lên VPS (không biết là em có chia được cho nhiều domain nhỏ không) băng thông cũng unlimited của Vinahost thì không biết kiểu nào ổn hơn ạ?

wpviet
21-02-2012, 15:48
Vinahost chạy wordpress vẫn bị overload máy chủ đó ạ. em muốn hỏi là mình nên chọn cách nào vừa hiệu quả vừa tốt.
Ảnh đặt ở bên Hostgator chẳng hạn còn đâu site thì chạy bên vinahost!
Nhưng chỉ để ảnh ở Hostgator thì liệu họ có khóa tài khoản không?

sialthuong
21-02-2012, 21:52
Mua con VPS, tam 5$/thang, cai Nginx chi de luu anh. Tha ho cho ban luu.

Sorry unikey hong.

wpviet
22-02-2012, 09:21
Mua con VPS, tam 5$/thang, cai Nginx chi de luu anh. Tha ho cho ban luu.

Sorry unikey hong.

Tức là ý của bạn, nên thuê 1 con VPS và chỉ dùng nó để lưu ảnh thôi đúng không?

sialthuong
22-02-2012, 11:22
Tức là ý của bạn, nên thuê 1 con VPS và chỉ dùng nó để lưu ảnh thôi đúng không?

Chính xác là thế bạn ah. Và đã PM trả lời bạn.

ngotuannghia
25-02-2012, 10:56
vote cho dùng host gator vì mấy host VN tài nguyên hạn dã man,mới có tý người truy cập đã cảnh bảo rồi,trong khi vẫn code đấy,vẫn data ấy mà gator lượng truy cập gấp 7 lần vẫn chịu được.
Mà bây h tốc độ host gator về VN cũng chấp nhận được

CLOUDHOST
26-02-2012, 21:30
Tình hình này khá khẩn cấp mong các bác tư vấn giùm em ạ.

Chẳng là hiện tại em làm 1 trang nhỏ nhỏ, mới làm mà mỗi ngày hết tầm 20GB băng thông khi khách truy cập.Em làm trang ảnh nên nó cũng tốn vậy.

Em đang có gói Reseller của Vinahost về mọi thứ thì chạy khá ổn, nhưng tính ra thì giá tiền hơi cao, với lại 1 thời gian nữa khi khách tăng cao thì không đủ băng thông.

Em đã tính đến việc chuyển ảnh sang Picasa hay một số dịch vụ khác nhưng chỉ đc 1-2 ngày đều báo hết băng thông vì lượng visit khá lớn. Nên không bàn giải pháp để ảnh nơi khác nhé!

Vậy nay em lên đây mong các bác tư vấn giùm em cái.

Mình dùng gói host unlimited của HostGator để làm trang ảnh có được không, có vi phạm gì điều cấm của HostGator không ( vì thường em nghĩ bọn nước ngoài nó ko cho làm trang ảnh (media) bằng host của nó - hay là cái này chỉ áp dùng ở host free) ạ?

Hoặc là dùng gói Unlimited của PaVietNam thì chất lượng thế nào?

Dùng gói megashare của Nhân Hòa khoảng 500GB BW thì chất lượng thế nào?

Và tiếp theo là nếu nâng cấp lên VPS (không biết là em có chia được cho nhiều domain nhỏ không) băng thông cũng unlimited của Vinahost thì không biết kiểu nào ổn hơn ạ?

Mời bạn dùng thử Cloud Hosting trên nền điện toán đám mây của DigiStar http://digistar.vn/cloud-hosting.php . Sử dụng công nghệ cân bằng tải (load balancing), tách biệt database và nhiều tính năng vượt trội khác. Hiện tai Cloud Hosting đang trong giai đoạn beta và miễn phí dùng thử, bạn có thể đăng ký dùng thử, hy vọng Cloud Hosting sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn !

dutaggg
28-02-2012, 00:30
Mình dùng gói host unlimited của HostGator để làm trang ảnh có được không, có vi phạm gì điều cấm của HostGator không ( vì thường em nghĩ bọn nước ngoài nó ko cho làm trang ảnh (media) bằng host của nó - hay là cái này chỉ áp dùng ở host free) ạ? => Cùng thắc mắc này :(

chinet_vn
28-02-2012, 15:39
Bác làm con VPS của hostgator là ok nhất. nếu lượng truy cập lớn mà dùng hosting thì nó cũng die, mình đã từng bị vậy rồi.

hosingoc
28-02-2012, 15:43
Nho nhỏ thì cho bác dùng hostgator cũng phè phỡn cũng chưa xi nhê

BCTB.COM
28-02-2012, 17:05
Mấy bác hosting VN mình hạn chế đủ điều. Từ số lượng add on domain đến subdomain, chưa kể là dung lượng, rồi băng thông, v.v. Không biết thời buổi công nghệ số toàn cầu bây giờ mà sao trong nước với nước ngoài còn chênh lệch quá chừng nhỉ. Gói baby host thôi đã vô tư mà add, trong khi gói shared của PA cho mỗi một tên miền, mà chênh nhau có mấy trăm ngàn. Hỏi làm sao các bác local của mình cạnh tranh được!

nearwow.com
01-03-2012, 11:20
vote cho dùng host gator vì mấy host VN tài nguyên hạn dã man,mới có tý người truy cập đã cảnh bảo rồi,trong khi vẫn code đấy,vẫn data ấy mà gator lượng truy cập gấp 7 lần vẫn chịu được.
Mà bây h tốc độ host gator về VN cũng chấp nhận được
HG cũng vậy thôi à một thời gian là bị cảnh báo liên tục, tui có mấy site giờ ko biết sao đây. Đặc biệt tốc độ về VN của HG rất chậm, mình hỏi support có thể cải thiện ko thì báo là bó tay.

NguyênThanh4
01-03-2012, 16:35
bên mình cũng có hosting VN Unlimited nhé, ko thua kém gì Hostgator :D

www.tnd.vn

Còn site của bác tốn CPU quá thì đảm bảo không ai dám bán host cho bác cả, tự mua VPS hay dedicated mà chiến thoai :D