PDA

View Full Version : kiem tra invisible

loveboo
31-01-2007, 19:37
pà con cô pác ơi giúp em cai nì zới. pà con có ai bit co chương chình nào kiem tra invisible trên YM! ko? giúp em zoi nha

tienthanh_tn
31-01-2007, 19:44
Dùng thử BubbdyCheck xem sao. Tôi dùng thấy ổn lắm.

loveboo
31-01-2007, 19:50
sd cai no nhu the nao?

tienthanh_tn
31-01-2007, 19:59
Cài ra.
chạy chương trình
vào Account\Add/Edit
Chọn Add
nhập YM acc + pass (Cái này thì không dám đảm bảo là acc không bị send đến tác giả, điều này có trời biết, đất biết, tác giả chương trình này biết)
Sau đó Close hộp thoại này lại
Lại vào Account\Connect
Khi nó hỏi có import contact không thì Yes.
Từ đây cứ kệ nó chạy dưới khay hệ thống.Sau 1 khoảng thời gian nó tự scan các contact của mình hoặc khi có ai đó sign on hay sign off thì nó hiện lên cái tooltip báo cho mình biết.
Chú ý là chương trình này sẽ đăng nhập vào YM server nên nếu mà muốn kiểm tra Invisible thì phải log out YM từ Y!M trước (hoặc nếu đang chat mà chạy cái này (connect) thì YM sẽ bị logout ngay)

loveboo
31-01-2007, 22:29
zậy em có thể tìm phần mềm nì ở đâu? mà "ý" có thể nói rõ ràng hơn một chút được ko? em ko có cái nì nên "ý" nói j em hiểu em chít liền đó

E-Net
31-01-2007, 22:50
Đây là địa chỉ của BuddyCheck: http://www.nuotex.com/buddycheck/download.php
Thằng này yêu cầu người nhận mà chấp nhận invitation thì còn check nỗi gì.

Để check một người nào đó bạn chỉ cần mời học vào Conference là được. Nếu offline thì nó sẽ báo offline, còn ko thấy trả lời hay chấp nhận hay từ chối chứng tỏ họ có online. Nhưng mà cách này chỉ dùng được với ít người. Muốn chẹck nhiều thì bất tiện.

tienthanh_tn
01-02-2007, 03:25
Ai biểu vậy. Thằng này cho phép nhập toàn bộ danh sách contact trong YM vào rồi khi cần check 1 người hay toàn bộ danh sách này chỉ bằng 1 lần kích chuột.
Không gì đơn giản hơn !!!

loveboo
01-02-2007, 12:51
mà mấy anh chi ơi cái buddy check đó nó đòi phải regrister rùi làm sao?????

tienthanh_tn
01-02-2007, 22:08
Tui dùng bản *****, bản này hơi gặp lỗi là không hiển thị cửa sổ bình thường mà phải xem dạng MAXIMIZE. Các tính năng khác vẫn tốt.
Nếu cần bạn có thể download ở đây (http://www.freewebtown.com/lopcutruongxua/soft/BuddyCheck.rar)

pigeonvnh
02-02-2007, 10:20
chương trình buddyspy ở nhà mình kỳ lắm kiểm tra hồi ai cũng online hết trơn ( mặc dù học đang offline thực sự )

tienthanh_tn
02-02-2007, 12:33
Dùng BuddyCheck xem sao.

loveboo
02-02-2007, 14:29
ủa sao em thấy nó kiểm tra xong mà đâu có báo j đâu. vậy làm sao mình bít khi nào nó kiểm tra xong để mà vô YM?

tienthanh_tn
02-02-2007, 15:09
Mỗi khi connect thành công nó sẽ tự động kiểm tra toàn bộ các contact YM.Thường thì sẽ có 1 biểu tượng di chuyển theo contact nào đang được nó kiểm tra. Nếu không có thì đợi khoảng 1' (tùy theo số contact đã add) thì sê thấy các contact online.
Mình có một cách khác để vừa chạy YM vừa chạy BuddyCheck cũng thấy hiệu quả như sau :
1.Chạy buddy và sử dụng YM account đang sử dụng để add các contact vào Buddy.
2.Tạo 1 YM acc khác và add vào YM
3.Chuyển YM acc mặc định trong Buddy sang YM acc vừa tạo(nhớ không được xóa danh sách contact có sẵn trong Buddy (danh sách contact của YM acc (cũ)đang sử dụng để chat).
4.Connect và thế là từ bây giờ có thể vừa chat vừa kiểm tra được ai đang invisible(có thể giảm thời gian buddy tự check lại status của các contact trong mục preferences).
Chào mừng bạn đến với ddth.com và chúc vui vẻ !

loveboo
02-02-2007, 21:14
sao em làm xong rùi vo YM thi co nick đang online nhung no vẫn phát hiện được là sao? mỗi lần nó kiểm tra toan bộ list phải ko? nếu có ai đang online thì mặt cười phải sáng lên đúng ko ạ?

tienthanh_tn
02-02-2007, 21:19
sao em làm xong rùi vo YM thi co nick đang online nhung no vẫn phát hiện được là sao?
Không hỉu ý hỏi như thế nào nữa ?

mỗi lần nó kiểm tra toan bộ list phải ko?nếu có ai đang online thì mặt cười phải sáng lên đúng ko ạ?
Đúng thế.

khoabeo108
02-02-2007, 22:49
chương trình buddyspy ở nhà mình kỳ lắm kiểm tra hồi ai cũng online hết trơn ( mặc dù học đang offline thực sự )

Trước ngày 10/08/2006 thì buddyspy hoạt động check rất chính xác, nhưng sau ngày đó, do Yahoo chỉnh sửa "gì đó"(ko biết chỉnh gì nữa) thì buddyspy trở nên vô dụng
(10/08 lại đúng sinh nhật Khoa nữa chứ :) )

khoabeo108
02-02-2007, 22:49

Trước ngày 10/08/2006 thì buddyspy hoạt động check rất chính xác, nhưng sau ngày đó, do Yahoo chỉnh sửa "gì đó"(ko biết chỉnh gì nữa) thì buddyspy trở nên vô dụng
(10/08 lại đúng sinh nhật Khoa nữa chứ :) )

tienthanh_tn
03-02-2007, 02:32
Hãy dùng buddycheck, đố em nào invisible được (^_^).

loveboo
03-02-2007, 19:04
nến ai đó có online và ko invisible thì nó cũng phải báo chứ đúng ko ạ?

tienthanh_tn
03-02-2007, 19:16
Tất nhiên rồi. Nó hiển thị tất cả những ai đang online (cả Visible lẫn Invisible). Ngoài ra nó có thể hiển thị status của cả những contact không có trong danh sách của acc đang connect. Cái này khá hay đấy chứ.

loveboo
05-02-2007, 20:32
Mỗi khi connect thành công nó sẽ tự động kiểm tra toàn bộ các contact YM.Thường thì sẽ có 1 biểu tượng di chuyển theo contact nào đang được nó kiểm tra. Nếu không có thì đợi khoảng 1' (tùy theo số contact đã add) thì sê thấy các contact online.
Mình có một cách khác để vừa chạy YM vừa chạy BuddyCheck cũng thấy hiệu quả như sau :
1.Chạy buddy và sử dụng YM account đang sử dụng để add các contact vào Buddy.
2.Tạo 1 YM acc khác và add vào YM
3.Chuyển YM acc mặc định trong Buddy sang YM acc vừa tạo(nhớ không được xóa danh sách contact có sẵn trong Buddy (danh sách contact của YM acc (cũ)đang sử dụng để chat).
4.Connect và thế là từ bây giờ có thể vừa chat vừa kiểm tra được ai đang invisible(có thể giảm thời gian buddy tự check lại status của các contact trong mục preferences).
Chào mừng bạn đến với ddth.com và chúc vui vẻ !

em ko hiểu chị/anh có thể nói rõ hơn ko?

tienthanh_tn
05-02-2007, 22:38
Tư tưởng của cách làm này là : Sử dụng 1 nick tạm để check status của các contact trong YM account đang sử dụng:
Bước 1 : Nhập (import) danh sách contact YM đang sử dụng vào BuddyCheck.
Bước 2 : Chuyển nick YM mặc định trong BuddyCheck (nick có dấu tròn phía trước trong menu Connect).
Bước 3: Connect bằng nick tạm để theo dõi status của các contact, còn dùng nick YM đang sử dụng để chat bình thường.